Ai còn mẹ xin đừng làm mẹ khóc - Đừng để buồn lên mắt mẹ nghe không?

+ Trả lời Chủ đề
+ Viết chủ đề mới
Kết quả 1 đến 8 của 8
    bena's Avatar
    bena Đang Ngoại tuyến Học sinh
    Level: 20 [♥ Mr.Km ♥♥ Mr.Km ♥♥ Mr.Km ♥]
    Life: 0 / 482
    Magic: 160 / 4232
    Experience: 29%

Bioix xu
    575
    Tiền mặt
    0
    Thích
    1
    Được Thích 20 lần/18 bài

Help! Bé mấy tháng có thể nhận biết âm thanh???

Bé nhà bạn em được 2 tháng 1 tuần, thấy bố mẹ hỏi chuyện thì cười toe toét nhưng theo mẹ bé thì đó là do bé nhìn miệng mình thì biết là mẹ đang hỏi chuyện nên mới cười. Nhưng nếu gõ cái gì đó mà có âm thanh (bé không nhìn thấy mình gõ) thì bé không có phản ứng quay sang nơi phát ra âm thanh. vậy các mẹ cho em hỏi bé mấy tháng thì có phản ứng với âm thanh. Em thì không nhớ bé nhà em mấy tháng nữa, vì nuôi con thấy con phát triển bình thường nên cũng không để ý. Mẹ nào biết trả lời dùm em nhé, có gì để bạn em còn đưa bé đi khám. Mà các mẹ chỉ giùm em nơi cần khám nhé. EM cảm ơn các mẹ nhiều.
    Hãy bấm nút CẢM ƠNTRẢ LỜI bài viết nhé, đây là nguồn động lực để bena có những bài viết bổ ích hơn ^^

maingocdung's Avatar
    maingocdung Đang Ngoại tuyến Học sinh
    Level: 19 [♥ Mr.Km ♥♥ Mr.Km ♥♥ Mr.Km ♥]
    Life: 0 / 453
    Magic: 141 / 4025
    Experience: 13%

Bioix xu
    226
    Tiền mặt
    0
    Thích
    1
    Được Thích 10 lần/9 bài
    < 1 tháng tuổi: con bạn có thể mở mắt, nhắm mắt khi nghe âm thanh, có vẻ như lắng nghe bạn hát.
    6 tháng: con bạn có quay đầu theo hướng có âm thanh không, bé có vui khi bạn nói chuyện với bé
    9 tháng: con bạn có nghe được tiếng rất nhỏ, có thích bập bẹ những âm khác nhau không?
    12 tháng: Khi bạn gọi tên bé có biết không, khi bạn nói một số tên đồ chơi bé có biết không, có biết bập bẹ vài từ không?
    18 tháng: khi bạn yêu cầu Khi bạn yêu cầu con của bạn cầm lên hay chỉ một đồ vật gì bé có làm theo không? Có biết sử dụng một số từ đơn giản không

Nguyên nhân gây nghe kém
    - di truyền ở trẻ
    - trước sinh: mẹ bị nhiễm bệnh như virus rubella, hay là uống thuốc gây nhiễm độc tai trong như Aminoglucosid (gentamyxin...), quinolon, hay giang mai
    - trong sinh: thiếu tháng, đẻ non, ngạt vàng da
    - sau sinh: có rất nhiều
    + bệnh viêm tai ngoài do nút dáy, viêm ống tai ngoài, dị dạng ống tai ngoài gây chít hẹp
    + tai giữa: viêm tai thanh dịch, và viêm tai màng nhĩ thủng, xốp xơ tai, dị dạng xương con bẩm sinh...
    + Tai trong: điếc do tiếng ồn, dùng thuốc gây ngộ độc tai, viêm mê nhĩ...
    Ngoài ra còn gặp chấn thương
    Hãy bấm nút CẢM ƠNTRẢ LỜI bài viết nhé, đây là nguồn động lực để maingocdung có những bài viết bổ ích hơn ^^

cachep2004's Avatar
    cachep2004 Đang Ngoại tuyến Học sinh
    Level: 15 [♥ Mr.Km ♥♥ Mr.Km ♥♥ Mr.Km ♥♥ Mr.Km ♥♥ Mr.Km ♥]
    Life: 0 / 373
    Magic: 97 / 3188
    Experience: 95%

Bioix xu
    616
    Tiền mặt
    0
    Thích
    0
    Được Thích 7 lần/4 bài
    0-3 tháng:
    - Phản ứng với âm thanh bằng cách giật mình hoặc thay đổi thái độ
    - Phản ứng với tiếng nói bằng cách giật mình hoặc thay đổi thái độ
    - Chăm chú nhìn khuôn mặt trong giây lát
    - Duy trì sự giao tiếp mặt (nhìn mắt và miệng người nói)
    - Chú ý môi trường xung quanh bằng cách nhìn từ vật này sang vật kia

3-6 tháng:
    - Mắt tìm về hướng tiếng động
    - Quay về hướng tiếng động (xác định vị trí bằng mắt và đầu)
    - Quay về hướng giọng nói (xác định vị trí bằng mắt và đầu)

(Trích từ Từng bước nhỏ một)
    Hãy bấm nút CẢM ƠNTRẢ LỜI bài viết nhé, đây là nguồn động lực để cachep2004 có những bài viết bổ ích hơn ^^

yen7976's Avatar
    yen7976 Đang Ngoại tuyến Học sinh
    Level: 18 [♥ Mr.Km ♥♥ Mr.Km ♥]
    Life: 0 / 440
    Magic: 133 / 3915
    Experience: 63%

Bioix xu
    869
    Tiền mặt
    0
    Thích
    2
    Được Thích 19 lần/13 bài
    EM cảm ơn các mẹ rất nhiều. vậy thì bé nhà bạn em vẫn chỉ cần theo dõi thêm đúng không ạ?
    Hãy bấm nút CẢM ƠNTRẢ LỜI bài viết nhé, đây là nguồn động lực để yen7976 có những bài viết bổ ích hơn ^^

Kem's Avatar
    Kem
    Kem Đang Ngoại tuyến Học sinh
    Level: 29 [♥ Mr.Km ♥♥ Mr.Km ♥♥ Mr.Km ♥♥ Mr.Km ♥♥ Mr.Km ♥]
    Life: 72 / 722
    Magic: 390 / 6281
    Experience: 90%

Bioix xu
    586
    Tiền mặt
    0
    Thích
    70
    Được Thích 56 lần/49 bài
    Trẻ nhỏ bác sĩ dùng máy đo tầng số âm thanh Tympanometer trong tai để tìm bệnh điếc mỗi lần đi khám sức khỏe.
    Hãy bấm nút CẢM ƠNTRẢ LỜI bài viết nhé, đây là nguồn động lực để Kem có những bài viết bổ ích hơn ^^

haunghe10's Avatar
    haunghe10 Đang Ngoại tuyến Học sinh
    Level: 17 [♥ Mr.Km ♥♥ Mr.Km ♥]
    Life: 0 / 424
    Magic: 123 / 3764
    Experience: 96%

Bioix xu
    726
    Tiền mặt
    0
    Thích
    0
    Được Thích 13 lần/9 bài
    Đây là máy đo trở kháng chủ yếu chỉ đánh giá chức năng vòi nhĩ và phản xạ co cơ bàn đạp (mà phản xạ này thì ko có ý nghĩa lắm)
    Sàng lọc sơ sinh thường dùng máy đo âm vang ốc tai, đánh giá nghe kém ở ốc tai
    Trong 1 số trường hợp cần thiết thì đo điện thính giác thân não để đánh giá vị trí tổn thương ở não gây nghe kém
    Hãy bấm nút CẢM ƠNTRẢ LỜI bài viết nhé, đây là nguồn động lực để haunghe10 có những bài viết bổ ích hơn ^^

huynhdiu101's Avatar
    huynhdiu101 Đang Ngoại tuyến Học sinh
    Level: 17 [♥ Mr.Km ♥♥ Mr.Km ♥]
    Life: 0 / 423
    Magic: 123 / 3759
    Experience: 93%

Bioix xu
    623
    Tiền mặt
    0
    Thích
    0
    Được Thích 4 lần/3 bài
    Có thể tùy sự phát triển của từng bé, bé nhà em thì hồi 1 tháng em đã cho nghe nhạc, chơi lục lạc mãi đến 2thang rưỡi thì bé mới biết quay đầu về phía mình lắc lục lạc, quay đầu xem khi nghe tiếng tivi. Cho nên bạn cứ theo dõi từ từ thôi. Có khi sang tuần bé lại nghe rõ đấy :D
    Hãy bấm nút CẢM ƠNTRẢ LỜI bài viết nhé, đây là nguồn động lực để huynhdiu101 có những bài viết bổ ích hơn ^^

vkind's Avatar
    vkind Đang Ngoại tuyến Học sinh
    Level: 17 [♥ Mr.Km ♥]
    Life: 0 / 404
    Magic: 113 / 3452
    Experience: 19%

Bioix xu
    708
    Tiền mặt
    0
    Thích
    0
    Được Thích 6 lần/5 bài
    Có một cách thử rất đơn giản là: đợi cho bé ngủ khoảng 5',mẹ bé ngồi cạnh nói a,x,s,l. nếu bé giật mình hoặc nháy mắt thì có nghĩa là bé nghe đuợc bình thường
    Hãy bấm nút CẢM ƠNTRẢ LỜI bài viết nhé, đây là nguồn động lực để vkind có những bài viết bổ ích hơn ^^

Bài viết được tìm thấy trên google bởi từ khóa:

may thang tre biet me

EM BE MAY THANG BIET HONG CHUYEN

tre may thang biet hong chuyen

be so sinh khoang may thang biet nhin mieng noi chuyen cuoi

mấy tháng bé mới nhận ra mẹ

tre 2 thang k phan ung voi am thanh

may thang be biet hong chuyen

tre so sinh may thang thi biet hong chuyen

mấy tháng trẻ biết tên mình

em be may thang biet cuoi

tre so sinh may thang tuoi co the nhan biet duoc am thanh

em be may thang tuoi thi biet hong chuyen

tre so sinh may thang biet noi chuyen

mấy tháng em bé biết nghe

be may thang tuoi phan xa voi am thanh

be may tuan biet hong chuyen

tre so sinh may thang thi nghe tieng me

be may thang thi co phan ung voi am thanh

tre nhan biet am thanh

tre may thang tuoi biet hong chuyen

bé mấy tháng biết nói

trẻ mấy tháng biết nhìn

may thang be biet phan xa lai am thanh

be nhan biet am thanh

tre em may thang tuoi thi biet hong chuyentrẻ mấy tháng biết nhìn theomay thang be cuoi ra tiengmấy tháng bé biết cười thành tiếngTre may thag bit cuoi len tiegmay thang tre biet latTre em may thang co the nhan biet duoc nguoi xung quanhmấy tháng bé cười thành tiếngmay thang thi ebe biet hong chuyenmay thang be biet nghemay thang tre nhan biet duoc am thanhbe may thang nhan biet bo memay thang tre nhan ra ten minhmấy tháng bé biết nhớ Mẹtre may thang la hong chuyentrẻ sơ sinh mấy tháng thì biết nhìnem be khoang may thang biet nhintre so sinh mấy tháng biết nhìntrẻ sơ sinh mấy tháng biết nhìnmay thang tre so sinh biet noi chuyentre so sinh may thang thi an duoc long do trung gabe may thang thi cam nhan duoc am thanhtre con may thang thi biet chuyen be may thang tuoi biet nghemay thang tre biet nghe am thanhgiup be 18 thang nhan biet am thanh phat racach nhan biet tre so sinh phan xa am tanhe be may thang thi biet chuyentre may thang biet bobe may tuoi thi biet bobệnh điếcbé mấy tháng thì gọi biết quay lạitre may thang biet giu do cua minhtre may thang thi phan xa voi am thanhthang may tre so sinh nhan biet duockhi nao tre biet cuoiMay thang thi tre cuoi thanh tiengbé mấy tháng mới biết nhìn mẹbe may thang biet noitre may thang biet lacbé mấy tháng cười thành tiếngtre em may thang tuoi thi nhan biet duocmấy tháng trẻ biết cười thành tiếngbé mấy tháng tuổi thì nhận ra mẹtre so sinh nhan biet am thanhbé mấy tháng theo mẹmay thang tre biet ngheMay thang tre biet nhan mat metre may thang tuoi thi nghe duoc am thanhmay tuoi be nhan biet am thanh em bé mấy tháng có thể nghe phản xạ đượcbe may thang biet hong chuyentre so sinh may thang tuoi la nhan biet duocbe may thang biet hongmay thang tre hong chuyenbe may thang biet phan xatre so sinh phan ung voi am thanh tieng dongtrẻ em mấy tháng biết nóibe may thang tuoi thi biet hong chuyenbe may thang co the nhan biet am thanh duoctre may thang thi biet bat chuyenmay thang tre biet hong chuyentre may thang thi biet hong chuyntre may thang biet naytrẻ mấy tháng cười ra tiếngtre so sinh nhan biet duoc tieng dongtre so sinh may thang biet hongMay thang thi tre so sinh nhan ra mebé may thang biet noi chuyenbe may thang thi co phan xa voi am thanhtrẻ mấy tháng phản ứng với âm thanhhai thang tre duoc may cantre may thang biet doi me

Các Chủ đề tương tự

1. Thanh Thanh Hiền khóc trong liveshow của Long Nhật
    Bởi yamaha45 trong diễn đàn TIN TỨC
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 29-06-2012, 12:27 AM
  2. Thanh Thanh Hiền khóc trong liveshow của Long Nhật
    Bởi silenthill trong diễn đàn TIN TỨC
    Bài viết cuối: 29-06-2012, 12:26 AM
  3. Thông tin: [Thanh lý] Hà nội - thanh lý sữa Gallia số 3 - 900gr
    Bởi Cuathit trong diễn đàn Các loại sữa bột