Ai còn mẹ xin đừng làm mẹ khóc - Đừng để buồn lên mắt mẹ nghe không?

+ Trả lời Chủ đề
+ Viết chủ đề mới
Kết quả 1 đến 9 của 9
    Kem's Avatar
    Kem
    Kem Đang Ngoại tuyến Học sinh
    Level: 29 [♥ Mr.Km ♥♥ Mr.Km ♥♥ Mr.Km ♥♥ Mr.Km ♥♥ Mr.Km ♥]
    Life: 72 / 722
    Magic: 390 / 5667
    Experience: 90%

Bioix xu
    586
    Tiền mặt
    0
    Thích
    70
    Được Thích 56 lần/49 bài

Bé hay thè lưỡi ra ngoài

Con nhà mình 18 tháng rồi mà cũng không nói mấy chỉ ạ, bà, măm măm, ba, tích tắc, thêm nữa bé lại cứ hay thè lưỡi ra ngoài nhìn ngố lắm. Mình cảm thấy rất sốt ruột, nhưng quan sát thấy cháu mọi hoạt động khác vẫn bình thường nên phân vân không biết có nên đưa đi khám không nhỉ? Các mẹ tư vấn giúp mình với. Thanks
    Hãy bấm nút CẢM ƠNTRẢ LỜI bài viết nhé, đây là nguồn động lực để Kem có những bài viết bổ ích hơn ^^

acemol's Avatar
    acemol Đang Ngoại tuyến Học sinh
    Level: 17 [♥ Mr.Km ♥♥ Mr.Km ♥]
    Life: 0 / 419
    Magic: 121 / 3223
    Experience: 79%

Bioix xu
    773
    Tiền mặt
    0
    Thích
    0
    Được Thích 8 lần/6 bài
    Có phải bé ngứa nướu vì mọc răng không?
    Hãy bấm nút CẢM ƠNTRẢ LỜI bài viết nhé, đây là nguồn động lực để acemol có những bài viết bổ ích hơn ^^

tienlam23126's Avatar
    tienlam23126 Đang Ngoại tuyến Học sinh
    Level: 17 [♥ Mr.Km ♥]
    Life: 0 / 403
    Magic: 112 / 3236
    Experience: 12%

Bioix xu
    648
    Tiền mặt
    0
    Thích
    1
    Được Thích 9 lần/8 bài
    Bin nhà mình mỗi lần mọc răng cũng hay thè lưỡi ra thế đó.Không có vấn đề gì đâu bạn àh!trẻ con có nhiều trò còn ngộ hơn nữa ấy chứ.:Laughing::Applause:
    Hãy bấm nút CẢM ƠNTRẢ LỜI bài viết nhé, đây là nguồn động lực để tienlam23126 có những bài viết bổ ích hơn ^^

linh1612's Avatar
    linh1612 Đang Ngoại tuyến Học sinh
    Level: 17 [♥ Mr.Km ♥]
    Life: 0 / 403
    Magic: 112 / 3241
    Experience: 14%

Bioix xu
    785
    Tiền mặt
    0
    Thích
    1
    Được Thích 8 lần/6 bài
    Nhưng hình như nhóc nhà mình ko phải tại mọc răng vì cháu mọc hết răng cửa rồi mà. Tại mình cứ hay quan sát các em bé bị bệnh down, thấy các bé bị bệnh này cứ hay thè lưỡi ra ngoài, thêm nữa con mình cũng thuộc diện chậm nói nên thành ra cứ lẩn thẩn nghĩ quẩn vậy...cho nên thấy lo lo thế nào ấy.
    Hãy bấm nút CẢM ƠNTRẢ LỜI bài viết nhé, đây là nguồn động lực để linh1612 có những bài viết bổ ích hơn ^^

maingocdung's Avatar
    maingocdung Đang Ngoại tuyến Học sinh
    Level: 19 [♥ Mr.Km ♥♥ Mr.Km ♥♥ Mr.Km ♥]
    Life: 0 / 453
    Magic: 141 / 3640
    Experience: 13%

Bioix xu
    226
    Tiền mặt
    0
    Thích
    1
    Được Thích 10 lần/9 bài
    chưa chắc đâu mẹ nó ạ. Mùa này các bé hay thè lưỡi ra ngoài vì để liếm mồ hôi ở dưới cằm hoặc ở tay người bế ấy mà. Mồ hôi nó mặn mặn nên chúng nó thích thôi
    Hãy bấm nút CẢM ƠNTRẢ LỜI bài viết nhé, đây là nguồn động lực để maingocdung có những bài viết bổ ích hơn ^^

sanlyan's Avatar
    sanlyan Đang Ngoại tuyến Học sinh
    Level: 31 [♥ Mr.Km ♥]
    Life: 76 / 769
    Magic: 453 / 6096
    Experience: 77%

Bioix xu
    674
    Tiền mặt
    0
    Thích
    0
    Được Thích 22 lần/20 bài
    Nhưng bé nhà mẹ bao nhiêu tháng rồi. Cu Ong nhà mình chính xác là 19 tháng 5 ngày rồi mà nói kém thì mới đáng lo. Kết hợp với việc bé hay có những dấu hiệu linh tinh như hay thè lưỡi, cũng nhát khi gặp người lạ, hay khóc nhè, ăn vạ ... nên mình cứ lo mãi. Định chờ xem 1, 2 tháng nữa nếu bé vẫn không nói mình sẽ cho đi khám, còn bây giờ mẹ nỗ lực hết sức để con mạnh dạn hơn và hy vọng con không phụ công mẹ, sớm mở miệng để mẹ có thể cười tươi được.
    Hãy bấm nút CẢM ƠNTRẢ LỜI bài viết nhé, đây là nguồn động lực để sanlyan có những bài viết bổ ích hơn ^^

daythung777's Avatar
    daythung777 Đang Ngoại tuyến Học sinh
    Level: 9 [♥ Mr.Km ♥]
    Life: 0 / 218
    Magic: 38 / 1756
    Experience: 75%

Bioix xu
    355
    Tiền mặt
    0
    Thích
    0
    Được Thích 3 lần/2 bài
    Bé nhà em được 9 tháng rồi, cũng hay lè lưỡi lắm, lại cũng nhát khi gặp người lạ, toàn nép vào mẹ thôi, lại cũng hay khóc nhè, ăn vạ... giống con nhà mẹ nó đấy. Em nghĩ là nếu bị down thì vẻ mặt phải thể hiện rõ rồi chứ đúng không ạ?
    Càng đọc ở WTT càng lo cho con mình, các mẹ nhỉ, nào là lo xem con có tự kỷ, có AS không, v.v. và v.v, lo quá các mẹ nhỉ!
    Hãy bấm nút CẢM ƠNTRẢ LỜI bài viết nhé, đây là nguồn động lực để daythung777 có những bài viết bổ ích hơn ^^

MeKiuKiu's Avatar
    MeKiuKiu Đang Ngoại tuyến Học sinh
    Level: 20 [♥ Mr.Km ♥♥ Mr.Km ♥♥ Mr.Km ♥♥ Mr.Km ♥]
    Life: 49 / 491
    Magic: 166 / 3890
    Experience: 64%

Bioix xu
    692
    Tiền mặt
    0
    Thích
    6
    Được Thích 38 lần/23 bài
    Chào mẹ Thế Phong

Con gái mình bây giờ 9 tháng suốt ngày thè lưỡi xuống dưới, không liếm lên trên được. Hôm trước tình cờ đi khám ho thì bác sĩ nhi nói cháu bị dính hạm lưỡi (còn gọi là thắng lưỡi, phanh lưỡi), chính là miếng da mỏng nối lưỡi với hàm dưới. Vì dính hạm lưỡi nên lưỡi bé bị kéo ra ngoài, dễ liếm xuống mà ko liếm lên được. Bác sĩ chỉ định cắt hạm lưỡi nếu không bé sẽ chậm nói, nói ngọng và nói đớt, rất thiệt thòi trong giao tiếp sau này. Cái này cắt càng sớm càng tốt.

Mình cho bé cắt luôn, mất 250.000 đồng và chảy chút máu. Nhìn con bị cắt chảy máu cũng xót lắm, nhưng về nhà được 2 tiếng bé bú sữa cười nói bình thường.

Bạn thử đi khám xem bé có bị giống con gái mình ko, nếu bị nên cắt đi không thiệt thòi cho con bạn ạ.

Mình khám bác sĩ Nguyễn Văn Bàng, phòng khám 327 Trường Chinh, Hà Nội. Bác sĩ này khám sau 5h30 chiều, tất cả các ngày trong tuần, hình như trừ thứ tư thì phải. Riêng thứ bảy khám cả ngày luôn.

Từ hồi con mình cắt hạm lưỡi bé không thè lưỡi nữa, cũng không thè xuống nữa mà liếm được môi trên.

Theo mình bạn nên cho con đi gặp bác sĩ nhi, chẳng mất gì đâu mà lại tốt cho sự phát triển của con. Bs Bàng mình rất tín nhiệm vì rất nhẹ nhàng với bệnh nhi và không bao giờ dọa dẫm phụ huynh hết.
    Hãy bấm nút CẢM ƠNTRẢ LỜI bài viết nhé, đây là nguồn động lực để MeKiuKiu có những bài viết bổ ích hơn ^^

loitraitim's Avatar
    loitraitim Đang Ngoại tuyến Học sinh
    Level: 16 [♥ Mr.Km ♥]
    Life: 0 / 396
    Magic: 108 / 3144
    Experience: 87%

Bioix xu
    717
    Tiền mặt
    0
    Thích
    4
    Được Thích 14 lần/13 bài
    Cảm ơn mẹ faith-cure nhé. Có lẽ mình cũng nên cho con đi khám xem họng có bị gì ko chứ nhóc nhà mình chắc không phải bị dính thắng lưỡi đâu, vì cháu cứ tía lia lưỡi suốt ngày ấy mà. Nhóc nhà mình có tiền sử viêm phổi sơ sinh nên mình sợ trong giai đoạn khó thở đó có thể cũng bị ảnh hưởng phần nào đến não của bé. Bác sỹ Bàng Phó khoa nhi Việt Nhật, mình cũng rất tín nhiệm (Phòng khám Thành Tâm ở đường ngã tư sở phải không).
    Hãy bấm nút CẢM ƠNTRẢ LỜI bài viết nhé, đây là nguồn động lực để loitraitim có những bài viết bổ ích hơn ^^

Các Chủ đề tương tự

1. Bà lão 70 tuổi nhặt rác nuôi cháu ngoại
    Bởi maimai20t trong diễn đàn TIN TỨC
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 25-09-2012, 03:10 PM
  2. Bà lão 70 tuổi nhặt rác nuôi cháu ngoại
    Bởi maimai20t trong diễn đàn TIN TỨC
    Bài viết cuối: 25-09-2012, 02:41 PM
  3. Dã ngoại hè miễn phí cùng ngoại ngữ quốc tế OCEAN
    Bởi conangxinhtrai trong diễn đàn Tiểu học
    Bài viết cuối: 13-07-2012, 11:51 AM
  4. Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 11-07-2012, 08:00 AM
  5. Phụ nữ ngoại tình không đáng được cảm thông
    Bởi kangaroo trong diễn đàn TIN TỨC
    Bài viết cuối: 09-07-2012, 10:31 AM

Bài viết được tìm thấy trên google bởi từ khóa:

be hay le luoi

tre so sinh hay le luoi

Tre so sinh le luoi

tai sao tre hay le luoi

be so sinh hay le luoi

tai sao be hay le luoi

be hay dun luoi ra ngoaibe so sinh hay le luoi co saotrẻ hay lè lưỡitre hay le luoibe so sinh bi hay le luoibe hay le luoi rabe hay the luoitrẻ sơ sinh hay lè lưỡitai sao tre em hay le luoiTai sao tre hay the luoiluoi em be hay le ra ngoaivi saotre so sinh hay le luoibe hay the luoi ra ngoai co anh huong gi khongtai sao ebe hay day luoi ra ngoaivì sao bé hay thè lưỡi ra ngoàisao trẻ con thè lưỡi Tai sao be hay dun luoi ra ngoailuoi hay the rabe 2 thang hay le luoibe day luoi ra ngoaivì sao trẽ em hay lè lưỡivì sao trẻ sơ sinh hay le lưỡivi sao em be so sinh le luoiem be hay le luoi ratre 2 thang hay le luoitre hay dun luoi ra ngoaitai sao tre le luoibe 2 thang tuoi hay le luoitre con the luoi ra ngoai co sao khongbé hay thè lưỡi ra ngoàitai sao em be hay the luoi ra ngoaibe 2thang tuoi hay the luoiTre 7thang tuoi hay le luoi ra ngoaitre 2thang hay the luoitre duoc hai thang hay le luoi co anh hiong gi k bé hay lè lưỡi ra ngoàitai sao em be moi 2 thang hay the luoi Vì sao Trẻ 2 tháng hay lè lưỡitrẻ sơ sinh 3 tháng tuổi hay lè lưỡivi sao be so sinh le luoitrẻ cứ le lưỡiBe 7thang nhiêu dai hay đây lươi ra ngoaibe 2 thang tuoi cu le luoile luoi trẻ sơ sinhbe the luoi bé 6 tháng hay thè lưỡibe hay lè lưỡiTre so sinh hay dun luoi ra ngoaitre so sinh bu hay dun luoi ratre bị thè lưỡiphong kham Thanh Tamem be hay le luoitre so sinh khong chi bu hay le luoi ra ngoaiEm bé bị le lưỡi mà lưỡi bé không dơ tạj sau mà như vậytrẻ nhỏ hay thè lưỡitrẻ mọc răng lè lưỡi ra ngoàibe hy the luoi dun luoi ra ngoaitrẻ sơ sinh hay le luoitrẻ thè lưỡi le luoi o tre so sinhkhi em be hay le luoitại sao bé hay lè lưỡibe hay can luoibé lè lưỡitre hay le luoi tai saobe 5 thang tuoi hay the luoi ra ngoaitre so sinh the luoi ra ngoaiTre so sinh gan 2 thang tuoi hay le luoi co sao koTai sao tre le lưỡiem be hay the luoitrẻ 2 tháng tuổi hay lè lưỡibé le lưỡibé hay lè lưỡitrẻ so sinh thè lưỡitại sao bé hay le lưỡi ra ngoàichung Le luoi ra ngoai cua tre So sinhbe hay the luoi#

Tag của Chủ đề này