Ai còn mẹ xin đừng làm mẹ khóc - Đừng để buồn lên mắt mẹ nghe không?

+ Trả lời Chủ đề
+ Viết chủ đề mới
Kết quả 1 đến 3 của 3
    MOD Sức Khỏe's Avatar
    MOD Sức Khỏe Đang Ngoại tuyến Chuyên gia Sức Khỏe
    Level: 8 [♥ Mr.Km ♥♥ Mr.Km ♥♥ Mr.Km ♥♥ Mr.Km ♥♥ Mr.Km ♥]
    Life: 0 / 176
    Magic: 27 / 1332
    Experience: 6%

Bioix xu
    743
    Tiền mặt
    0
    Thích
    17
    Được Thích 21 lần/11 bài

Lightbulb Biểu đồ tăng trưởng của bé gái và bé trai - Vòng đầu, chiều dài, cân nặng

1. Biểu đồ tăng trưởng bé gái

Các biểu đồ dưới đây cho biết sức tăng trưởng trung bình ở trẻ em (đường cong nét liên tục) và giới hạn các số cân đo bình thường.

Bạn có thể kiểm tra sự tiến triển của con bạn bằng cách cho cháu đi cân, đo đều đặn và chấm ghi lên các đường biểu diễn phát triển của chính con bạn lên biểu đồ. Dáng nét của đường biểu diễn phải theo được sát dáng nét của đường biểu diễn “trung bình”: điều đó chứng tỏ đấy là một nhịp độ tăng trưởng lành mạnh.

Vòng đầu

Nhân viên y tế hay bác sĩ sẽ quấn thước dây quanh đầu đo cái vòng lớn nhất trên đầu con bạn, ngay trên hàng lông mày và trên tai cháu. Trong năm đầu, vòng đầu là một chỉ số tăng trưởng lành mạnh để đo hơn là chiều dài.

Hướng dẫn sơ về ni tấc quần áo

Số đo trung bình, cho những trẻ bình thường 4 % các bé gái có số cân, đo rơi vào giới hạn vùng này.

Chiều cao con bạn

Cứ khoảng mỗi 6 tháng một lần, bạn hãy đo chiều cao con bạn lên cùng một khoảng tường. Cháu bé phải đứng tựa sát vào bức tường, không mang giầy và hai chân chụm lại. Bạn hãy sử dụng một cái thước thẳng góc với bức tường để đánh dấu chiều cao của cháu bé, rồi đo khoảng cách từ dấu đó đến sàn nhà. Bạn không nên thắc mắc nếu con bạn có những thời kỳ chậm phát triển, xen kẽ với những đợt tăng vọt; tuy nhiên nếu số đo hai lần liên tiếp có vẻ rất thấp, bạn nên đi thăm bác sĩ.

Số cân nặng của em bé

Sự tăng trọng của con bạn là một chỉ số sinh học cho tình trạng sức khỏe và sự thoải mái tổng quát của em bé trong suốt năm đầu. Bạn hãy yêu cầu nhân viên y tế hãy bác sĩ cân cháu mỗi tháng một lần, người chỉ quấn có một cái tã sạch và cân thường xuyên hơn nữa, nếu bạn có mảy may thắc mắc nào là em bé có thể không lên cân bình thường.

Số cân nặng của con bạn

Sau ngày ăn mừng thôi nôi của cháu, cứ 6 tháng một lần bạn hãy cân con bạn người chỉ quấn một cái tã sạch hay trần truồng luôn. Bé sẽ không lên cân đều liên tục, tuy nhiên các giai đoạn tăng trưởng chậm và nhanh sẽ phải cân đối nhau. Cháu không được sụt cân: dù cháu có rất mập, cháu cũng chỉ cần ngừng một thời gian cho đến khi chiều cao của cháu đuổi kịp số cân. Bạn hãy hỏi ý kiến bác sĩ nếu cháu sụt cân hoặc nếu hai lần cân liên tiếp cháy lên cân kém so với sự mong đợi của bạn.

2. Biểu đồ tăng trưởng bé trai

Các biểu đồ dưới đây cho biết sức tăng trưởng trung bình ở trẻ em (đường con nét liên tục) và giới hạn các số cân đo bình thường.

Bạn có thể kiểm tra sự tiến triển của con bạn bằng cách cho cháu đi cân, đo đều đặn và chấm ghi lên các đường biểu diễn phát triển của chính con bạn, lên biểu đồ. Dáng nét của đường biểu diễn phải theo được sát dáng nét của đường biểu diễn “trung bình”: điều đó chứng tỏ đây là một nhịp độ tăng trưởng lành mạnh.

Chu vi vòng đầu

Nhân viên y tế hay bác sĩ sẽ quấn thước dây quanh đầu đo cái vòng lớn nhất trên đầu con bạn, ngay trên hàng lông mày và trên tai cháu. Trong năm đầu, vòng đầu là một chỉ số tăng trưởng lành mạnh dễ đo hơn là chiều dài.

Số đo trung bình cho những trẻ bình thường, 94% các bé trai có số cân đo rơi vào giới hạn vùng này.
    Chiều cao con bạn

Cứ khoảng mỗi 6 tháng một lần, bạn hãy đo chiều cao con bạn lên cùng một khoảng tưởng. Cháu bé phải đứng tựa sát và bức tường, không mang giầy và hai chân chụm lại. Bạn hãy sử dụng một cái thước thẳng góc với bức tường để đánh dấu chiều cao của cháu bé rồi đo khoảng cách từ dấu đó đến sàn nhà. Bạn không nên thắc mắc nếu con bạn có những thời kỳ chậm phát triển, xen kẽ với những đợt tăng vọt; tuy nhiên nếu số đo hai lần liên tiếp có vẻ rất thấp, bạn nên đi thăm bác sĩ.

Số cân nặng của em bé

Sự tăng trọng của con bạn là một chỉ số sinh học cho tình trạng sức khỏe và sự thoải mái tổng quát của em bé trong suốt năm đầu. Bạn hãy yêu cầu nhân viên ý tế hay bác sĩ cân cháu mỗi tháng một lần, người chỉ quấn có một cái tã sạch và cân thường xuyên hơn nữa nếu bạn có mảy may thắc mắc nào là em bé có thể không lên cân bình thường.

Số cân nặng của con bạn

Sau ngày ăn mừng thôi nôi của cháu, cứ 6 tháng bạn hãy cân con bạn. Bé sẽ không lên cân đều liên tục, tuy nhiên các giai đoạn tăng trưởng chậm và nhanh sẽ phải cân đối nhau. Cháu không được sụt cân: dù cháu có rất mập, cháu cũng chỉ cần ngừng một thời gian cho đến khi chiều cao của cháu đuổi kịp số cân. Bạn hãy hỏi ý kiến bác sĩ nếu cháu sụt cân hoặc nếu hai lân cân liên tiếp cháu lên cân kém so với sự mong đợi của bạn

Theo Cẩm Nang Chăm Sóc Bà Mẹ và Em Bé

Để nhận được hỗ trợ từ tư vấn viên, bạn vui lòng nêu chi tiết và rõ ràng để chúng tôi có thể tư vấn tốt nhất. Sau khi nhận được giải đáp, bạn vui lòng nhấn vào nút THANK thay cho lời cảm ơn. Cảm ơn bạn đã tham gia diễn đàn gia đình Vườn Trẻ và chúc bạn có 1 ngày tốt lành.

onapthanh's Avatar
    onapthanh Đang Ngoại tuyến Học sinh
    Level: 2 [♥ Mr.Km ♥]
    Life: 0 / 31
    Magic: 4 / 104
    Experience: 25%

Tên của bé
    tu phuong
    Ngày sinh của bé
    23/04/2010
    Bioix xu
    27
    Tiền mặt
    0
    Thích
    0
    Thích 1 lần trong 1 bài viết
    Bạn có thể kiểm tra sự tiến triển của con bạn bằng cách cho cháu đi cân, đo đều đặn và chấm ghi lên các đường biểu diễn phát triển của chính con bạn lên biểu đồ. Dáng nét của đường biểu diễn phải theo được sát dáng nét của đường biểu diễn “trung bình”
    Sản xuất ổn áp standa cấp bán ổn áp cho các đại lý . Cung cấp các sản phẩm on ap lioa

Level: 8 [♥ Mr.Km ♥]
    Life: 19 / 194
    Magic: 32 / 146
    Experience: 78%

Bioix xu
    33
    Tiền mặt
    0
    Thích
    0
    Được Thích 0 lần/0 bài

Re: Biểu đồ tăng trưởng của bé gái và bé trai - Vòng đầu, chiều dài, cân nặng

Cám ơn bạn về bài viết với nhiều thông tin rất bổ ích nhé!:)

Bài viết được tìm thấy trên google bởi từ khóa:

biểu đồ tăng trưởng của bé

biểu đồ tăng trưởng của trẻ

bieu do tang truong cua tre

biểu đồ tăng trưởng của bé gái

biểu đồ tăng trưởng của bé traibiểu đồ phát triển của trẻtang can chieu cao va vong dau cua tre so sinhbiểu đồ tăng trưởng bé traisơ đồ phát triển của trẻbiểu đồ cân nặng bé traibieu do tang truong cua be traibiểu đồ cân nặng của bé traibiểu đồ cân nặng của trẻbieu do tang truong cua be gaibieu do phat trien cua be traităng trưởng của bé traivòng đầu của bésố đo tiêu chuẩn vòng đầu của bé gáibieu do tang truong be traitiêu chuẩn vòng đầu của bébảng tăng trưởng của bébieu do tang truong cua bebảng tiêu chuẩn vòng đầu của bébieu do vong dau cua bebiểu đồ tăng trưởng của trẻ 2012bieu do theo doi phat trien be gaibiểu đồ phát triển của bé traisơ đồ tăng trưởng của trẻbieu do can nang chieu cao cua be gaibieu do tang truong webtrethoso do vong dau cua trephát triển của bé traibiểu đồ tăng trưởng của bé gái 2012vòng đầu trẻ emchỉ số tăng trưởng của béso do vong dau tre so sinhbieu do tăng truong cua be gaibiểu đồ tăng trọng của mẹbiểu đồ tăng cân của bà bầutiêu chuẩn tăng trưởng của bésơ đồ tăng trưởng của bé traiso do ncan nang cua be traibieu do can nang cua be traibieu do tang tăng trưởng của bé biểu đồ tăng trưởng của bé traibiei do can nang cua be traibiểu đồ tăng trưởng bé gáibiểu đồ và chỉ số phát triển của trẻ em việt namsố đo vòng đầuchi so do vong dau cua trebieu do can do suc khoe em bevong dau be traibieu do tang truong cua be trai viet nambiểu đồ cân nặng tiêu chuẩn của trẻvong dau tre embieu do su tang truong cua em bebieu do tang can cua bebiểu đồ cân nặng của béso do tang truong cua tresơ đồ tăng trưởng của bé gáibiểu đò phát triển của trẻso do vong dau cua bebiểu đồ tăng trưởng của bé gaibiểu đồ các chỉ số tăng trưởng của trẻbieu do tang truong vong daubieu do tang truong vong nguc o be gaichỉ số tăng trưởng của trẻmuc dich cua su dung bieu do tang truongBIEU DO TANG TRUONG VA PHAT TRIEN CUA TREbiểu đồ tăng trưởng chiều cao của bébieu do suc khoe tre em tai ban lan 2bieu do tang truong cua be yeuvòng đầu của trẻhttp:vuontre.vnforumf8bieu-do-tang-truong-cua-gai-va-trai-vong-dau-chieu-dai-can-nang-97306.htmlbiểu đổ cân nặng của bé gáitieu chuan vong dau cua trechỉ số vòng đầu chuẩntiêu chuẩn tăng trưởng của bé traiphac do phat trien cua be gaibiểu đồ cân nặng của be gaibiểu đồ sự phát triển của bé gáibiểu đồ tăng trưởng chiều cao cân nặng của bé traichi so can nang va chieu dai be traibieu do tang truong tre so sinhbiêu do tang truong bé gáibảng tăng trưởng của bévong dau cua tretăng vòng đầu trẻbiểu đồ tăng trưởng của trẻ conbiếu đồ cân nặng trẻ sơ sinh traibiểu đồ tăng trưởng của bé nam 2012biểu đồ tăng trưởng bé trai bé gái biểu đồ tăng biểu đồ trẻ embieu do can cua be gaitang truong can nang cua trebiểu đồ chỉ số tăng trưởng của trẻbieu do tang truong cua tre nam 2012bảng tiêu chuẩn hoặc vào biểu đồ tăng của béso dtang truong cua tre

Các Chủ đề tương tự

1. Xe tay ga có chiều hướng tăng mạnh
    Bởi 2saigon trong diễn đàn TIN TỨC
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 20-03-2012, 09:30 AM
  2. Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 07-03-2012, 05:00 PM
  3. Bé trai 8 tháng mấy tháng không tăng chiều cao!
    Bởi thien_vy trong diễn đàn Các loại bệnh thường gặp
    Bài viết cuối: 02-02-2012, 10:30 AM
  4. Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 10-09-2011, 05:42 PM
  5. [Cần giúp] Các biện pháp giúp trẻ tăng trưởng chiều cao
    Bởi haunghe10 trong diễn đàn Chăm sóc bé
    Bài viết cuối: 09-09-2011, 01:53 AM

Tag của Chủ đề này