Ai còn mẹ xin đừng làm mẹ khóc - Đừng để buồn lên mắt mẹ nghe không?

+ Trả lời Chủ đề
+ Viết chủ đề mới
Kết quả 1 đến 6 của 6
    anhngoccg1's Avatar
    anhngoccg1 Đang Ngoại tuyến Học sinh
    Level: 19 [♥ Mr.Km ♥♥ Mr.Km ♥♥ Mr.Km ♥]
    Life: 0 / 455
    Magic: 142 / 4038
    Experience: 22%

Bioix xu
    715
    Tiền mặt
    0
    Thích
    0
    Được Thích 13 lần/8 bài

Bé sốt mọc răng thì phải làm sao?!!

Các Bố, các mẹ ơi! Tư vấn em với!
    KuBjn nhà em nay được 13 tháng, trộm vía từ bé đến giờ lần này là lần sốt đầu tiên, hình như cháu sốt do mọc răng hàm, bé đau nên không chịu há miệng cho em kiểm tra, nhưng khi em vệ sinh răng miệng cho cháu em có thấy hình như mọc răng hàm!:RaisedEye, thi thoảng bé có ho khan nhưng ít!
    Bé sốt hôm qua, em đo thấy bé sốt 38,4 độ!
    Em có ra hiệu thuốc quen gần nhà hỏi mua thuốc hạ sốt: thì bác bán thuốc bán cho hộp dán Aikido hạ sốt + siro Tiffi !
    Giờ người bé rất khó chịu nhưng trộm vía vẫn ăn được!
    Về đêm bé khó ngủ hơn!
    Các mẹ, các bố đã từng có kinh nghiệm chăm con thời kỳ mọc răng, tư vấn giúp em với, e đang dịnh cho bé đi khám xem sốt vì gì , em chỉ sợ bé bị sốt virus! Nhưng không biết nếu sốt do virus thì phải truyền nước gì mới giảm đỡ đúng không ah? Nếu vậy bé 13 tháng tuổi có thể truyền nước được không ạ?!!!
    Mong sớm nhận được sự chia sẻ của gia đình WTT!
    Thanks cả nhà nhiều nhiều!:Straightf:
    Hãy bấm nút CẢM ƠNTRẢ LỜI bài viết nhé, đây là nguồn động lực để anhngoccg1 có những bài viết bổ ích hơn ^^

funy0208's Avatar
    funy0208 Đang Ngoại tuyến Học sinh
    Level: 17 [♥ Mr.Km ♥♥ Mr.Km ♥]
    Life: 0 / 417
    Magic: 120 / 3624
    Experience: 70%

Bioix xu
    685
    Tiền mặt
    0
    Thích
    0
    Được Thích 15 lần/11 bài
    :( Thiếu kinh nghiệm quá.
    Bé ốm do sốt mọc răng là ốm sinh ly. Cứ để tự nhiên rồi nó khỏi. Bé trên 38.5 độ thì cho uống giảm sốt, hết.
    Hãy bấm nút CẢM ƠNTRẢ LỜI bài viết nhé, đây là nguồn động lực để funy0208 có những bài viết bổ ích hơn ^^

loitraitim's Avatar
    loitraitim Đang Ngoại tuyến Học sinh
    Level: 16 [♥ Mr.Km ♥]
    Life: 0 / 396
    Magic: 108 / 3476
    Experience: 87%

Bioix xu
    717
    Tiền mặt
    0
    Thích
    4
    Được Thích 14 lần/13 bài
    Em làm mẹ lần đầu mà nên mọi cái em còn bỡ ngỡ lắm!
    Sốt từ hôm qua đến giờ có uống thuốc và dán Aikido đều chưa thuyên giảm!
    Cảm ơn chi nhé!
    Hãy bấm nút CẢM ƠNTRẢ LỜI bài viết nhé, đây là nguồn động lực để loitraitim có những bài viết bổ ích hơn ^^

achymet's Avatar
    achymet Đang Ngoại tuyến Học sinh
    Level: 17 [♥ Mr.Km ♥]
    Life: 0 / 402
    Magic: 111 / 3426
    Experience: 9%

Bioix xu
    607
    Tiền mặt
    0
    Thích
    0
    Được Thích 8 lần/7 bài
    Lần đầu làm mẹ ai cũng vậy hết đó chị. Con sốt 38,5 thì chị cho con uống hạ sốt, đồng thời lấy khăn lau bẹn, và người con = nước ấm, cho con ăn những thứ mềm và vẫn đảm bảo dinh dưỡng cho con. Còn con mà sốt kèm theo ho và chảy nước mũi thì chị cho con di khám nhé. mà từ hôm qua tới giờ vẫn ko đỡ thì tốt nhất là chị cho con đi bác sĩ đi ạ
    Con mọc răng sốt cao-Mẹ phải làm thế nào? - Trang 3
    Chị vô link trên tham khảo thêm này
    Hãy bấm nút CẢM ƠNTRẢ LỜI bài viết nhé, đây là nguồn động lực để achymet có những bài viết bổ ích hơn ^^

lazyblue212's Avatar
    lazyblue212 Đang Ngoại tuyến Học sinh
    Level: 20 [♥ Mr.Km ♥♥ Mr.Km ♥♥ Mr.Km ♥♥ Mr.Km ♥]
    Life: 0 / 488
    Magic: 164 / 4155
    Experience: 52%

Bioix xu
    599
    Tiền mặt
    0
    Thích
    0
    Được Thích 20 lần/15 bài
    Em cảm ơn chị về lời khuyên nhé, chiều qua em cho Bé đi khám rồi. Bé bị sốt virus chị ah!
    Bs cũng chỉ định cho uống thuốc hạ sốt kèm uống nhiều nước! E đã thấy yên tâm hơn nhiều rồi ah!
    Cảm ơn chị nhiều!:Smiling:
    Hãy bấm nút CẢM ƠNTRẢ LỜI bài viết nhé, đây là nguồn động lực để lazyblue212 có những bài viết bổ ích hơn ^^

aotrang1508's Avatar
    aotrang1508 Đang Ngoại tuyến Học sinh
    Level: 22 [♥ Mr.Km ♥♥ Mr.Km ♥♥ Mr.Km ♥♥ Mr.Km ♥♥ Mr.Km ♥]
    Life: 52 / 528
    Magic: 194 / 4590
    Experience: 15%

Bioix xu
    647
    Tiền mặt
    0
    Thích
    0
    Được Thích 19 lần/18 bài
    Bé bị sốt do Virus thì khó mà bảo mẹ nó đừng cho uống thuốc Tây. Nhưng theo kinh nghiệm của mình việc cho uống hạ sốt (kể cả trẻ con và ng lớn) đều ko nên lạm dụng.

Với các bé bị sốt thì 38.4 độ chưa phải là cao, vì thân nhiệt các bé bt đã cao hơn ng lớn. Bé sốt, bạn chịu khó làm những việc sau xem sao nhé:
    - Giữ cho cơ thể con được thoáng, ko nên mặc quá nhiều quần áo cho con, tránh toát mồ hôi ngấm lại vào người.
    - Lau người bằng nước ấm cho con liên tục (10- 15''/ lần đến khi bé hạ sốt)
    - 1 tiếng đo lại nhiệt dộ 1 lần, ghi lại để kiểm tra
    - Cho bé uống nhiều nước, nếu cần cho uống Orezon cho trẻ nhỏ để bù nước
    - Dán Aikido cho bé hạ nhiệt.
    - Nếu có phải uống hạ sốt thì chỉ nên cho bé uống 1 lần thôi. đừng theo chỉ dẫn của bsỹ là cứ trên 38độ là uống nhé, vì thuốc hạ sốt rất hại gan.

Bạn sưu tầm các bài thuốc hạ sốt dân gian như là nhọ nồi... cho bé uống sẽ lành tính hơn. (dù biết tác dụng của Đông y lâu hơn Tây y, nhưng ko bị tác dụng phụ).

Mình đã có kinh nghiệm về thuốc hạ sốt như sau: Xã nhà mình sốt Virus, thế là mua hạ sốt về uống. Được dược sỹ dặn là trên 38độ thì uống và nếu còn sốt lại thì cách 4h uống 1 lần. Vậy là 2 ngày nằm nhà uống hết 5 viên hạ sốt. Nhưng chỉ được 1 lúc là sốt lại. Đưa vào viện, bsỹ thử men gan lên siêu cao, làm bsỹ hỏi mình là xã có nghiện rượu ko mà men gan cao thế? Mình bảo xã ko biết uống rượu, bsỹ phán ngay "thế thì uống nhiều hạ sốt hả?" Vạy nên bạn cẩn thận nhé, trẻ ko có sức đề kháng như ng lớn, uống nhiều hạ sốt, có khi nguy hiểm hơn đó.

Nếu bé bị ho nữa thì bạn có thể thử bài thuốc này xem sao. bé nhà mình dùng thuốc này trị ho rất hiệu quả và thậm chí tốt cho tiêu hóa nữa.

Lá diếp cá và nước vo gạo
    - 1 nắm là diếp cá (1 mớ to có thể chia làm 2 bữa, mớ nhỏ có thể dùng cả mớ)
    - 1 bát nước vo gạo đặc (bạn nên rửa gạo qua, sau đó mới vo, chỉ đổ 1 bát nước vào vo kỹ, chắt bát nước đo ra, để lắng, lấy già nửa bát đặc).

Cách làm:
    - Rau diếp rửa sạch, ngâm nước muối loãng cho đảm bảo vệ sinh (nếu rau vườn nhà khỏi cần ngâm muối)
    - Giã rau cho nát nhừ, rồi đổ nước vo gạo vào đun cho sôi
    - Sau khi sôi, vặn nhỏ lửa, đun khoảng 20 - 30' cho sánh (nhớ thỉnh thoảng khuấy đều cho rau chín kỹ)
    - Dùng rây hoặc vải xô lọc bỏ bã.

Cảm quan: hỗn hợp có màu xanh bộ đội, sánh hay loãng là do thời gian đun hoặc liều lượng nước vo gạo.

Bạn cho bé uống ngày 2-3 lần. Sau bữa ăn của bé 1h. Sau khi uống, đợi khoảng 45' - 1h mới nên cho bé ăn bữa tiếp theo (nếu bé đòi ăn)

Khi uống thuốc này, bé có thể đi phân lỏng, vì đờm theo phân ra ngoài. Nếu thấy bé đi lỏng quá, có thể tăng lượng nước vo gạo (nhưng vẫn phải chắt đặc nhé). Kiêng chất tanh cho bé khi uống thuốc này

Diếp cá là loại kháng sinh tự nhiên, còn nước vo gạo có tác dụng kháng khuẩn, rửa sạch họng, nên dùng cho các bé rất tốt.

Chúc bé sớm khỏe
    Hãy bấm nút CẢM ƠNTRẢ LỜI bài viết nhé, đây là nguồn động lực để aotrang1508 có những bài viết bổ ích hơn ^^

Bài viết được tìm thấy trên google bởi từ khóa:

be moc rang bi sot

trẻ sốt mọc răng hàm

be moc rang bi sot 38.5 lieu co sao khong

be bi sot moc rang

tre sot moc rang thi lam sao

trẻ sốt mọc răng

bé sốt mọc răng

TRE EM SOT MOC RANG THI PHAI LAM SAO

be sot moc rang may ngay

tre sot moc rang thi lam the nao

tre sot moc rang

bbe moc rang bi sot ho co đàm

http:vuontre.vnforumf64sot-moc-rang-thi-phai-lam-sao-10201.html

tre moc rang thi sot

em be sot moc rang

tre sot moc rang phai lam sao

tre cu bat bế thi phai lam sao

tre em bi so khi moc rang ham

con sot moc rang me phai lam sao

tre len rang bi sot thi phai lam the nao

meo giup em be moc rang ko bi sot

khi tre moc rang sot thi phai lam the nao

lam gi khi be sot moc rang

tre bi sot moc rang thi phai lam sao

tre sot moc rang phai lam the nao

be moc rang phai lam Sao

tre moc rang bi sot

làm gì khi bé sốt mọc răng hàm

be sot moc rang

moc rang nanh sot phai lam the nao

be moc rang ham bi sotchu sot mocDat ten con nam nham thintre moc rang ham phai lam saoem be sot thi phai lam sao tre moc rang bi sot va runtre moc rang mong sot phai lam sao kinh nghiem ha sot cho be khi moc rang tre em moc rang ham dau sottre moc rang bi sot phai lam the naobe sot moc rang thi mat may ngaylam sao tre moc rang khong bi sotlam sao biet be sot moc ranglam gi de be ko bi sot khi moc rangsot moc rang may ngay thi hetBe sot moc rang may ngay thi het sottre moc rang sot may ngaytre moc rang sot ra saotre moc rang sot bao nhieu ngaykinh nghiem sot moc rangtre 10 thang sot moc rang thi lam saolam sao het sot moc rangKhi tre sot moc rang thi phai lam saoem be sot moc rang thi phai lam nhu the naotre so sinh khi moc rang thi saobe bi sot khi moc rang phai lam saoe be moc rang bi ho va so muimay thang em be moc rangcon mình 16 tháng moc răng hàm sốt caobe moc rang hamtre bi sot moc rangtre con sot moc rang 40octrre sot nhu sao thi moc rangbi sot vi moc rang thi lam the naotre nho sot moc rang thi may ngay hetKinh nghiệm biết trẻ mọc răngsiro tifficon nit moc rang bi sot phai lam saomoc rang thi sot may ngay ha cac metre sot moc ran phai lam saotre sot khi moc rang hamtre moc rang sot khong may ngay thi hetcon moc rang thi lam the naoem be sot em phai lam saobe bi sot moc rang ham phai lam saobe sot moc rang thi cho an gilàm gì khi trẻ sốt mọc răng hàmcac me oi be moc rang dau khong an duoc trong nhieu ngay phai lam sao daybe moc rang ham bi dau phai lam saobé bị sót do moc răng phai lam saobe moc rang bi sot ho co đàmlam sao de biet be sot moc rangtre moc rang bo an phai lam saobe moc rang bi sot ra saowww.cao rang thi phai lam the naoRau diep ca do moc rang cambai thuoc gian dan chua sot cho tre moc rangTre em sot 38.4 kinh nghiem cho tre so sinh moc rang ko bi dautrẻ em mọc răng không ăn uống được thì phải làm sao be moc rang dau qua phai lam saobe moc rang sot trien mienTre moc rang sot om tre em sot moc rang thi lam nhu the naotre sot bo an phai lam saotre bi sot moc rang co dung mieng dan aikido duoc khongTre em sot moc rang thi lam the naoBe sot 38.5 do ve dem nhiet do tang caotre sot moc rang nen lam gibe sot moc rang lam sao

Các Chủ đề tương tự

1. Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 12-06-2012, 02:50 PM
  2. Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 20-05-2012, 10:20 PM
  3. Trung tâm nha khoa, răng sứ, tẩy trắng răng, niềng răng, implant,…
    Bởi binbum trong diễn đàn Mẹo vặt gia đình
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 02-05-2012, 10:30 AM
  4. Kinh nghiệm: Ê buốt răng, răng nhạy cảm, sâu răng không nên xem nhẹ
    Bởi sanlyan trong diễn đàn Các loại bệnh thường gặp
    Bài viết cuối: 23-03-2012, 11:13 AM
  5. Khoe của bằng... răng (Mốt gắn đá vào răng)
    Bởi 2saigon trong diễn đàn TIN TỨC
    Bài viết cuối: 05-03-2012, 04:30 PM

Tag của Chủ đề này