Ai còn mẹ xin đừng làm mẹ khóc - Đừng để buồn lên mắt mẹ nghe không?

+ Trả lời Chủ đề
+ Viết chủ đề mới
Kết quả 1 đến 4 của 4
    bumyeu's Avatar
    bumyeu Đang Ngoại tuyến Học sinh
    Level: 3 [♥ Mr.Km ♥♥ Mr.Km ♥]
    Life: 0 / 52
    Magic: 6 / 445
    Experience: 9%

Bioix xu
    100
    Tiền mặt
    0
    Thích
    7
    Được Thích 12 lần/10 bài

Nếu bột mặn cho bé

Minh mới tham gia vao diễn đàn, minh cung moi lam me. có nhiều điều không biết, các bạn giúp mình nhé. Mình đang băn khoăn không biết nấu bột tanh như thế nào để không bị tanh. chẳng hạn như nấu bột lươn cho bé. nếu xào thit lươn cho hành vào, liệu bé có an như thế được không ? bé mình 9,5 tháng rồi. mình chưa xào như thế bao giờ. Giúp mình với nhé
    Lần sửa cuối bởi ChickenSoup, ngày 20-10-2011 lúc 11:51 AM. Lý do: Sửa tiêu đề không dấu của bài viết

2. Những người đã Thích tới bumyeu vì bài viết có ích:

Dandelion (20-10-2011)

Dandelion's Avatar
    Dandelion Đang Ngoại tuyến Tâm hồn trẻ thơ
    Level: 43 [♥ Mr.Km ♥♥ Mr.Km ♥♥ Mr.Km ♥♥ Mr.Km ♥♥ Mr.Km ♥]
    Life: 210 / 1054
    Magic: 1010 / 12233
    Experience: 19%

Bioix xu
    6,836
    Tiền mặt
    0
    Thích
    1,473
    Được Thích 654 lần/474 bài
    Bé khoảng 6 tháng trở lên là ăn cá, tôm, cua được rồi, cho có thêm chất. Tôm, cua thì nếu sợ bé không quen sợ bị dị ứng thì mẹ nên cho bé ăn từng chút ít xem sao. Còn cá thì mình có cách làm sau:
    + Thịt, cá sau khi băm nhuyễn thì tán trong nước nguội trước cho tan đều (không cho thẳng vào nước sôi).

+ Tiếp đến cho bột vào cá rồi bắc lên bếp, quấy đều tay cho đến khi bột chín.

+ Cho tiếp rau củ, dầu ăn và nước mắm vào, đậy nắp đến lúc sôi trở lại thì tắt bếp. Dầu ăn và nước mắm có thể cho vào ngay sau khi tắt bếp.
    Độ tuổi này mẹ đừng nêm gia vị vào món ăn cho con vì để cho con quen với ăn mặn mẹ chỉ cần cho chút nước mắm và dầu ăn là được.
    Với thịt lươn nếu mẹ sợ tanh quá thì em nghĩ là nên hấp cho lươn chín sau đó xé thịt bỏ vào chảo xào với chút nước mắm thêm chút hành hoa, như cách mẹ hỏi đấy rồi sau đó cho nước vào xay nhỏ mẹ nhé rồi cho bột vào nấu cho bé ăn, lươn mát bé ăn sẽ thích ngay.
    Lần sửa cuối bởi Dandelion, ngày 20-10-2011 lúc 11:48 AM.
    Suy nghĩ những gì mình viết và hãy viết những gì mình nghĩ _Dandelion

bumyeu's Avatar
    bumyeu Đang Ngoại tuyến Học sinh
    Level: 3 [♥ Mr.Km ♥♥ Mr.Km ♥]
    Life: 0 / 52
    Magic: 6 / 445
    Experience: 9%

Bioix xu
    100
    Tiền mặt
    0
    Thích
    7
    Được Thích 12 lần/10 bài
    cảm ơn me Dandelion nhe. có gì không biết mình lại hỏi nhé. cho mình hỏi nhé, bé nhà bạn là bé trai hay gái thế? bé được mấy tháng rồi?

Dandelion's Avatar
    Dandelion Đang Ngoại tuyến Tâm hồn trẻ thơ
    Level: 43 [♥ Mr.Km ♥♥ Mr.Km ♥♥ Mr.Km ♥♥ Mr.Km ♥♥ Mr.Km ♥]
    Life: 210 / 1054
    Magic: 1010 / 12233
    Experience: 19%

Bioix xu
    6,836
    Tiền mặt
    0
    Thích
    1,473
    Được Thích 654 lần/474 bài
    Mẹ bum cứ hỏi, mình biết mình sẽ trả lời ngay, không thì mình kiếm thông tin về cho mẹ bum tham khảo nhé ^^!, hihi mình chưa có con đâu.
    Suy nghĩ những gì mình viết và hãy viết những gì mình nghĩ _Dandelion

Bài viết được tìm thấy trên google bởi từ khóa:

cách nấu bột mặn cho bé

quay bot luontre khong thich an bot mancách nấu bột lươn cho trẻbé không thích ăn bột mặnbột mặn cho bénấu bột lươn như thế nàocach nau bot man cho becách nấu bột mặntre may thang an bot luoncach lam bột mặn cho bécách lam bột mặn cho bébe khong thich an bot mantremay thang an duoc bot mamcách chế biến bột mặn cho bébot man an lien co can cho them thit canấu bột dặmbe kh thich bot manbot man cho be yeuthơ ngày phụ nữ việt nam 2011nấu bột lươn để không bị tanhcon 5 thang an duoc bot man chuacho be an botbột lươncách nấu bột lươn cho bénau bot man cho benau bot luonbe nam thang an bot man duoc khongcho trẻ ăn bột mặnBAN CHO MINH HOI CON MINH MOI 5 THANG TUOI MINH CHO AN BOT MAN ROI CO ANH HUONG GI KHONG

Tag của Chủ đề này