Hôm nay mình đến đó khám và tự nhủ là không bao giờ quay lại nữa các mẹ ạ. Chuyện là thế này, mình tính tuổi thai được khoảng 8 tuần thì đi siêu âm 2D xác định tim thai. Cô y tá gì đó trẻ trẻ siêu âm cho mình thời gian khá lâu sau đó nói rằng: có âm vang thai, không biết có phải tim thai hay không, không nhìn thấy mầm thai và các chi tiết khác. Cô ấy không ghi phiếu kết quả cho mình, không lấy tiền phí siêu âm mà chỉ định cho mình đi siêu âm...4D tại một phòng khám khác. Mình tá hỏa quay cuồng luôn, nhưng may mà mình kịp bình tĩnh lại để suy nghĩ và quyết định rằng con còn bé, mình không thể siêu âm 4D được. Mình định về nhà, trên đường về lại đi qua mấy phòng khám đối diện cổng Bệnh viện E, mình nghĩ là sẽ ghé vào siêu âm lại 2D. May quá, kết quả siêu âm rất rõ ràng: thai 8 tuần 5 ngày, hoạt động tim thai 171 lần/ phút, chiều dài phôi 17 mm, bác sỹ còn chỉ cho mình các bộ phận bé xíu của con mình đang hình thành nữa. Mình mừng đến phát khóc đấy. Từ nay mình cạch mặt Phòng khám Marie Stopes ở Làng quốc tế Thăng Long đường Trần Đăng Ninh luôn.