Ai còn mẹ xin đừng làm mẹ khóc - Đừng để buồn lên mắt mẹ nghe không?

+ Trả lời Chủ đề
+ Viết chủ đề mới
Kết quả 1 đến 9 của 9
    Kem's Avatar
    Kem
    Kem Đang Ngoại tuyến Học sinh
    Level: 29 [♥ Mr.Km ♥♥ Mr.Km ♥♥ Mr.Km ♥♥ Mr.Km ♥♥ Mr.Km ♥]
    Life: 72 / 722
    Magic: 390 / 6965
    Experience: 90%

Bioix xu
    586
    Tiền mặt
    0
    Thích
    70
    Được Thích 56 lần/49 bài

Cảnh báo về phòng khám Maria 65 Thái Thịnh !

Em hôm nay đi khám ở Maria, nhưng riêng chi phí khám và xét nghiệm đã mất toi gần 2 triệu rồi, em thấy chi phí đắt quá.
    Nhưng không biết đã mẹ nào khám và điều trị ở đây chưa? Không biết ở đây có hiệu quả và đảm bảo không?
    Em bị viêm lộ tuyến, bác sỹ chỉ định điều trị viêm, nấm rồi làm phẫu thuật bằng dao Leep.
    Thấy bác sỹ nói em bị viêm khá nặng, nhưng lại điều trị viêm có 3 ngày bằng xông thuốc, chiếu hồng ngoại, đặt thuốc và truyền dịch. Sau 3 ngày làm Leep.
    Em thấy nghi ngờ về thời gian điều trị quá nhanh thế này liệu có tốt hay không? Mặc dù em cũng rất muốn làm nhanh, để còn có em bé.
    Có ai đi khám và điều trị ở đây rồi chia sẻ kinh nghiệm cho em với :Sad:

bocuanem's Avatar
    bocuanem Đang Ngoại tuyến Học sinh
    Level: 17 [♥ Mr.Km ♥♥ Mr.Km ♥]
    Life: 0 / 412
    Magic: 117 / 4013
    Experience: 51%

Bioix xu
    535
    Tiền mặt
    0
    Thích
    0
    Được Thích 13 lần/11 bài
    Em xử đẹp ngày hôm qua rồi các mẹ ạ. Chiều nay mới đi khám lại xem tình hình vết leep tiến triển ra sao.
    Nhưng em thấy khá thoải mái, chỉ ra ít nước vàng, y tá nói đấy là dịch sau phẫu thuật thông thường, k lo gì cả.
    Sau 2 ngày điều trị nấm và viêm bác sỹ nói em tiến triển nhanh ( vì còn trẻ mà ) nên thực hiện leep luôn.
    Bsy phẫu thuật nói em bị khá nặng nhưng bsy làm 1 lần cho em là ổn luôn rồi, k phải lo, bsy nói thế thì biết thế chứ cũng chưa biết thế nào, chiều nay khám lại xem tình hình sau phẫu thuật ra sao.
    Các mẹ dọa leep xong ra máu ồ ạt em sợ quá, cứ hỏi đi hỏi lại bác sỹ làm bác ý buồn cười :"> bảo là k chảy máu gì hết, đừng lo.
    Đúng là e k ra máu gì từ qua đến nay. Lúc làm leep bsy tiêm thuốc gây tê khóa cổ tử cung tại chỗ, thấy đau ác, tiêm xong thì thấy choáng vì nó là thuốc gây tê, nhưng chỉ choáng 1 lúc thôi. Trong khi làm thì vừa nóng, vừa đau đau, tức tức, em thấy đau lắm vì e bị viêm độ 2, chớm sang độ 3 rồi, bác sỹ phải làm lâu hơn 1 chút, và chắc cũng phải cắt sâu hơn 1 chút.
    Em thấy ở PK Maria, các bác sỹ thực hiện lộ trình hơi ngược so với các chị em vẫn chia sẻ khi làm leep chỗ bs Loan. Nếu bình thường bsy yêu cầu đặt thuốc trong vòng 7 ngày hoặc hơn sau đó chờ hết kinh 3 ngày mới leep thì ở đây bsy cho em điều trị 2 ngày rửa vệ sinh, xông thuốc, chiếu hồng ngoại, đặt thuốc và truyền dịch để diệt nấm và chống viêm. Đến ngày thứ 3 kiểm tra bác sỹ thấy kết quả ổn là leep luôn. May mà nửa tháng nữa em mới có kinh :D Sau leep em phải điều trị hậu phẫu kết hợp truyền dịch, đặt thuốc để tái tạo nhanh và tiếp tục diệt nấm và viêm, quá trình này mất khoảng 5-7 ngày tùy trường hợp, vì được khám và kiểm tra hàng ngày mà.
    Tuy nhiên như em nói ở trên, chi phí cực đắt. Ngày đầu em mất 2tr, ngày thứ 2 hơn 1 tr, ngày thứ 3 phẫu thuật xong em phải truyền dịch và vi ba ổ bụng 1 tiếng nên tổng thiệt hại ngày thứ 3 của em là 6t2 :( Như vậy 3 ngày em đã mất suýt soát chục triệu rồi :(
    5-7 ngày hậu phẫu chắc em cũng phải mất mỗi ngày hơn triệu nữa. Tốn quá, 2 vợ chồng vun vét hết cả lương để em làm điều trị. Mẹ em cũng phải cho thêm.
    Em hi vọng lắm, mong là em sẽ khỏi,sau khi điều trị hậu phẫu, sau 2 kỳ kinh em sẽ khám lượt nữa, mong là em bé của em sẽ đẹp mịn màng và hồng hào, tròn trịa, không còn viêm nấm nữa. Thế em mới yên tâm dọn ổ để câu bé Rồng nhà em được :X

belove's Avatar
    belove Đang Ngoại tuyến Học sinh
    Life: 0 / 419
    Magic: 121 / 4043
    Experience: 77%

Bioix xu
    548
    Tiền mặt
    0
    Thích
    0
    Được Thích 5 lần/3 bài
    Chào các mẹ
    Mình đã đốt lộ tuyến 1 lần ở 56 Hai Bà Trưng (BS Hồng), nhưng do lộ tuyến rộng nên phải đốt lại lần 2. Do nhà cô Hồng xa nên mình định đốt ở khu vực Thái Thịnh. Mình thấy phòng khám Maria mới mở, có vẻ khang trang, có mẹ nào đã đốt ở Maria chưa, cho mình biết với nhé.
    Cám ơn các mẹ.

MeKiuKiu's Avatar
    MeKiuKiu Đang Ngoại tuyến Học sinh
    Level: 20 [♥ Mr.Km ♥♥ Mr.Km ♥♥ Mr.Km ♥♥ Mr.Km ♥]
    Life: 0 / 491
    Magic: 166 / 4773
    Experience: 64%

Bioix xu
    692
    Tiền mặt
    0
    Thích
    6
    Được Thích 38 lần/23 bài
    M cg di kham o day va ket luan y nhu ban. Thay ton kem qua de ve thamnkhao them roi moi chua.nha em m bic thouc dong y.no bao chua khoi cho rat nhieu ng nhu the roi,bi ham ma ton kem the,m thi nhat dinh chua khoi benh nhg ko o cho day,vi o day toan bon tau,tha ton tien cho bon tay con hon bon trung quoc day,no chua phu khoa cho m ko bi co y dinh lam hong noi giong cua m ko,so lam,chung no tham nho lam,gio dang dong tay y ket hop,thay moi ng bao benh nay cuc nhieu ng bi,nguy hiem thi co nhg ko den muc nhu chung no tu van dau

vkind's Avatar
    vkind Đang Ngoại tuyến Học sinh
    Level: 17 [♥ Mr.Km ♥]
    Life: 0 / 404
    Magic: 113 / 3836
    Experience: 19%

Bioix xu
    708
    Tiền mặt
    0
    Thích
    0
    Được Thích 6 lần/5 bài
    ukm, mình cũng ghét bọn TQ lắm nhưng giờ thì mọi sự đã rồi, giờ mình chỉ có thể chờ qua 2 kỳ kinh rồi khám lại xem thế nào thôi, chứ cũng đã làm rồi mà, nhưng mình vẫn rất lạc quan, hi vọng là CTC tái tạo tốt và mình sẽ hết bệnh :D

funy0208's Avatar
    funy0208 Đang Ngoại tuyến Học sinh
    Life: 0 / 417
    Magic: 120 / 4025
    Experience: 70%

Bioix xu
    685
    Tiền mặt
    0
    Thích
    0
    Được Thích 15 lần/11 bài
    Ôi trời, mình vào đó rồi chạy mất dép, may sao tỉnh táo sớm. Vào đó ai cũng đc kết luận bệnh nặng như nhau, điều trị toàn bằng thuốc đông y của bọn Tàu. Bsĩ thì như bà bán thịt lợn ngoài chợ, nói xủng xoẻng mà thấy ghét rồi. Chuyên khám phụ khoa mà cái WC như là chuồng lợn ý. Nói tóm lại là đừng có dại dột mà khám của cái bọn Tàu Maria này. Lởm lắm. Có bà chị khám tổng chi phí hết 160tr, mình cũng choáng. Rất bức xúc cái bọn này và mong đừng có ai dại dột vào đó khám nữa.

acemol's Avatar
    acemol Đang Ngoại tuyến Học sinh
    Life: 0 / 419
    Magic: 121 / 3978
    Experience: 79%

Bioix xu
    773
    Tiền mặt
    0
    Thích
    0
    Được Thích 8 lần/6 bài
    Mình biết 1 chị đang khám ở đó, thấy chị ấy bảo phòng khám có các thiết bị hiện đại, làm 2 hôm đã thấy dễ chịu, nhưng chi phí thì chát quá, tiền khám ban đầu là 600k, rồi mỗi ngày điều trị mất hơn 2 triệu... Mình còn thấy chị ấy kể ở đó có những người cũng bị viêm lộ tuyến, bị nấm chữa đến mấy chục triệu, nhưng thấy chính những người bị bệnh tâm sự là đi chữa ở nhiều nơi mà cứ bị đi bị lại, chữa ở đây có cảm giác ổn hơn. chẳng biết thế nào, nếu mất tiền mà chất lượng thật sự ổn & khỏi triệt để thì cũng đáng, vì mình biết bệnh phụ khoa hay bị đi bị lại đấy, nhiều khi ko phải do mất vệ sinh mà bị đâu, mà do cơ địa mỗi người đấy, nên cũng có những người chưa chồng, chưa quan hệ tình dục mà cũng bị bệnh phụ khoa đấy. Có chị em nào từng khám và chữa ở Maria thì cho thêm ý kiến để mọi người tham khảo nhé. Còn mình nghĩ Trung quốc cũng có năm bảy loại Trung Quốc, ko phải cứ Trung Quốc là xấu đâu, họ cũng là người như mình mà, VN cũng có người tốt người xấu mà... Cái gì xấu thì bài trừ, còn cái gì tốt thì cũng nên ghi nhận...

yen7976's Avatar
    yen7976 Đang Ngoại tuyến Học sinh
    Level: 18 [♥ Mr.Km ♥♥ Mr.Km ♥]
    Life: 0 / 440
    Magic: 133 / 4333
    Experience: 63%

Bioix xu
    869
    Tiền mặt
    0
    Thích
    2
    Được Thích 19 lần/13 bài
    Xin tâm sự để mọi người tránh xa cái phòng khám Maria này ra. Người Trung Quốc đang hốt tiền bạc của dân Việt Nam ta. Tính sơ sơ mỗi tháng họ cũng hốt ít nhất là 10 tỉ tiền việt về cho dân họ đấy. Mà thuốc truyền vào người thì chả biết đâu mà lần, có khi làm ngu dại thế hệ tương lai con em chúng ta, tác hại vô cùng nguy hiểm mọi người ạ. Họ đánh vào tâm lý sợ bệnh của dân Việt, dọa dẫm, quảng cáo thiết bị hiện đại nhưng thực chất là nó thế nào, có hiệu quả không, chữa bệnh triệt để không? CÓ AI TIN NGƯỜI TRUNG QUỐC KHÔNG?
    Mình xin kể lại về quá trình khám chữa 2 ngày tại Phòng khám MARIA này. Mình đã khám lại tại bệnh viện phụ sản Hà Nội thì cũng không vấn đề gì, chỉ bị nhẹ thôi, đặt thuốc là khỏi. Bác sỹ xin lại hồ sơ khám tại PK Maria để trình lên sở Y Tế Hà Nội để giúp dân ta tỉnh ngộ
    Cụ thể: Vào tầng 1 họ thu lệ phí 30.000đ cứ nghĩ là rẻ lắm. Lên đến tầng 2 bác sỹ Lôi Hồng Trung Quốc nói 1 tràng tiếng Trung. Y tá phiên dịch chả biết người Việt chính gốc hay người Việt gốc Trung (cái mặt thì khó đăm đăm ,gân guốc, răng thì đen xì nhìn khó coi) dẫn ra đóng 300K tiền̉ siêu âm. Siêu âm xong thì kết luận luôn là viêm cổ tử cung và lấy dịch làm xét nghiệm bắt mình đóng 800K. Tầm 2 phút sau (quá nhanh) để có ngay cái xét nghiệm ra 1 đống nào là nhiễm khuẩn, nhân đông, mủ, dịch...Xong họ dọa nào là không chữa thì không có con, dễ xẩy, chết lưu. Họ chả hỏi han gì mình đã có bé nào chưa, có nạo hút bao giờ không - trong khi mình có 1 đưa 2.5 tuổi rồi. Tiếp theo sau khi làm cho tâm lý mình hoảng sợ vì bệnh trầm trọng - lây đến cổ tử cung thì họ lôi ra bắt đóng 3triệu tiền chữa ngày đầu. HIk sợ quá nên cũng đành ALo cho bạn để mang tiền đến chữa. HỌ còn bảo ngày đầu tốn thế thôi, chứ ngày sau bác sỹ sẽ giảm thuốc, giảm tiền, chỉ 2 - 3 ngày là khỏi. Thôi, tặc lưỡi chắc chỉ dứoi 10 tr để chữa dứt điểm vì cái bệnh viêm nhiễm mãi không khỏi dứt, khỏi vài tháng lại bị. Ngày hôm sau Y tá chả thèm hỏi bác sỹ Lôi Hồng, ghi luôn vào giấy y hệt như hôm qua và bắt mình đóng tiền chữa. Mình có hỏi thì bảo bác sỹ ghi vào sổ rồi. Ghi sai be bét, lại ghi lại đến 2 lần chứng tỏ y tá này cũng vớ vẩn. Lại mất thêm 3 triệu nữa. Sau 2 ngày mất 7 triệu. Đến ngày thú 3 thì họ bảo có kết quả Plasma. mà mình đến sớm tính ra chưa đủ 48 tiếng mà họ đã có kết quả Plasma ra 1 đống bệnh rồi, lạ quá vậy. Lại bài dọa dẫm bệnh nặng nhất ở đây, có ai bị nặng như em đâu. Ôi tâm lý mình hoảng sợ vì bệnh. Họ bảo chữa 14 ngày, mỗi ngày 5 triệu. Nhìn đơn thuốc thì toàn truyền dịch, viba, hồng ngoại, vật lý điều trị... đến là kinh dị. May mà mình tỉnh táo xin hồ sơ và chuồn vì thực ra tiền đâu ra mà chữa như thế. Chữa theo họ thì có mà cả 100tr. Họ còn bảo truyền vào người 1 dung dịch mà sau tối thiểu 4 tháng mới được mang bầu, chứng tỏ dịch đó rất nguy hiểm cho chính bản thân mình.
    Tóm lại: Mọi người hãy cảnh giác với Phòng khám này, Hãy vào bệnh viện phụ sản HN, trung ương để khám vì các bác sỹ người Việt rất nhiệt tình, thiết bị thì hiện đại chả kém - siêu âm tử cung màn hình màu theo dịch vụ mất có 50K mà chờ tầm 15 phút thôi, nhanh lắm. BS VB PS HN còn bảo cái thiết bị Viba ấy chả có tác dụng gì mấy nên BV không mua thôi, chứ có tác dụng tốt thì đã mua để chữa cho dân ta rồi. Mà PK Maria tính 280K/10 phút, mỗi ngày 60 phút là bao nhiêu tiền rồi đấy.... Bệnh nấm thì do cơ địa, môi trường nên chắc chắn đừng vì tâm lý không khỏi hẳn mà bị PK Maria hốt tiền đấy.
    HÃY TỈNH TÁO MỌI NGƯỜI NHÉ.

codon1visao's Avatar
    codon1visao Đang Ngoại tuyến Học sinh
    Life: 0 / 417
    Magic: 120 / 3956
    Experience: 70%

Bioix xu
    691
    Tiền mặt
    0
    Thích
    0
    Được Thích 3 lần/3 bài
    Phòng khám của bác sỹ Tô Minh Hương - địa chỉ nhà 11 ngõ 850 Đường Láng - Tel 04.37755521/0904169883/0917344848/0915700995
    Làm việc: thứ 2,3,4,5 từ 17-20h
    - thứ 7: sáng 8-12h; chiều 16-20h
    Trong giờ làm việc gọi điện đặt số trước hoặc hỏi thêm thông tin qua điện thoại nhé.

Các Chủ đề tương tự

1. Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 31-08-2012, 09:30 AM
  2. Điều tra lỗi làm chết bệnh nhân tại phòng khám Maria
    Bởi naococo trong diễn đàn TIN TỨC
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 30-08-2012, 07:30 PM
  3. Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 25-07-2012, 09:21 AM
  4. Nội tình phòng khám Maria
    Bởi zungzang trong diễn đàn TIN TỨC
    Trả lời: 0