Cu Minh nhà mình hôm 7/6 vừa rồi đi khám ở bệnh viện Việt Pháp, siêu âm ổ bụng thì phát hiện ra Viêm hạch mạc treo, hạch lớn nhất có kích thước 7.1x 13.7mm. Cu Minh nhà mình là do đau bụng quá, sáng nào cháu cũng đi tập cầu lông với bà Ngoại từ 6h sáng, but cứ chơi được một lúc lại bị đau quặn bụng không đi được, mà cháu gầy chỉ có 20kg- 8 tuổi, mình cho đi khám thì phát hiện ra bệnh này. Nhưng bác sĩ ở Việt Pháp lại không cho đơn thuốc hay phương thức điều trị gì cả mà bảo các hạch sẽ tự tiêu. Mình thấy lo lắm, Việt Pháp nhìn ra bệnh chuẩn but phương pháp điều trị lại không bằng các bệnh viện Việt Nam, mẹ nào biết địa chỉ khám bệnh này ở đâu tốt thì mách mình với, và bệnh này có phải có chế độ ăn uống thế nào không? Cu Minh nhà mình thì đi vệ sinh rất đều , mỗi ngày 1 lần, nên không sợ bị tiêu chảy hay viêm đường ruột. Chỉ đau do hạch thôi, mà cháu ăn nhiều vẫn bị còi, hồi bé cháu có tiêm phòng lao và bị lên hạch ở cổ, đã trích một cái xong lại lên cái nữa và mình để cho cái hạch đấy tự tiêu bằng cách cho uống kháng sinh, không hiểu nó có phải là nguyên nhân dẫn đến các hạch mạc treo này không nhỉ? :(