Ai còn mẹ xin đừng làm mẹ khóc - Đừng để buồn lên mắt mẹ nghe không?

+ Trả lời Chủ đề
+ Viết chủ đề mới
Kết quả 1 đến 8 của 8
    hoalantuong04's Avatar
    hoalantuong04 Đang Ngoại tuyến Học sinh
    Level: 20 [♥ Mr.Km ♥♥ Mr.Km ♥♥ Mr.Km ♥]
    Life: 0 / 475
    Magic: 155 / 4033
    Experience: 1%

Bioix xu
    828
    Tiền mặt
    0
    Thích
    0
    Được Thích 23 lần/12 bài

Sổ mũi lâu ngày không khỏi

Bé Tý nhà mình 21 tháng tuổi bị sổ mũi khá lâu rồi mình bác sĩ kê đơn cho uống thuốc kháng sinh và cả thuốc nhỏ mũi nữa nhưng không khỏi. Mình lo lắng quá cũng không phải cháu bị viêm mũi đâu. Ai biết thuốc gì chữa nhanh khỏi, cho mình biết với nhé.Cảm ơn nhiều nhiều
    Hãy bấm nút CẢM ƠNTRẢ LỜI bài viết nhé, đây là nguồn động lực để hoalantuong04 có những bài viết bổ ích hơn ^^

sanlyan's Avatar
    sanlyan Đang Ngoại tuyến Học sinh
    Level: 31 [♥ Mr.Km ♥]
    Life: 76 / 769
    Magic: 453 / 6715
    Experience: 77%

Bioix xu
    674
    Tiền mặt
    0
    Thích
    0
    Được Thích 22 lần/20 bài
    Mẹ Tý ơi, em bé sổ mũi bao nhiêu lâu rồi? Bé nhà tớ bị khoảng nửa tháng nay, cũng nhỏ thuốc mũi, chẳng thấy đỡ gì cả? Tớ đang định cho bé đi lhám đây, lo quá!
    Hãy bấm nút CẢM ƠNTRẢ LỜI bài viết nhé, đây là nguồn động lực để sanlyan có những bài viết bổ ích hơn ^^

meyeu14's Avatar
    meyeu14 Đang Ngoại tuyến Học sinh
    Level: 16 [♥ Mr.Km ♥]
    Life: 0 / 394
    Magic: 107 / 3349
    Experience: 79%

Bioix xu
    564
    Tiền mặt
    0
    Thích
    0
    Được Thích 3 lần/3 bài
    Mẹ Tý xíu ơi, mình có kinh nghiệm này ko biết các mẹ có áp dụng được không. Bé Bông nhà mình mỗi khi bị chảy nước mũi mình hay nhỏ thuốc Agrirol cho bé ngày 2 lần(loại thuốc nhỏ mắt), buổi tối trước khi đi ngủ làm sạch mũi bé sau đó dùng bông tăm bôi ít thuốc mỡ tetaxilin (cũng là thuốc mỡ tra mắt) vào 2 hốc mũi của bé. Bé sẽ đỡ chảy nước mũi và đỡ rát mũi. Kinh nghiệm này cũng là được bác sĩ chỉ bảo đấy. Mình làm nhiều lần rồi thấy tác dụng nhanh lắm, mẹ Tý xíu thử xem. Chúc Tý xíu và bé Tý mau khỏi
    Hãy bấm nút CẢM ƠNTRẢ LỜI bài viết nhé, đây là nguồn động lực để meyeu14 có những bài viết bổ ích hơn ^^

bena's Avatar
    bena Đang Ngoại tuyến Học sinh
    Level: 20 [♥ Mr.Km ♥♥ Mr.Km ♥♥ Mr.Km ♥]
    Life: 0 / 482
    Magic: 160 / 4210
    Experience: 29%

Bioix xu
    575
    Tiền mặt
    0
    Thích
    1
    Được Thích 20 lần/18 bài
    các mẹ ạ,
    Các bé còn nhỏ, khi bị sổ mũi thường lâu khỏi. Các mẹ nên thường xuyên rửa mũi cho bé bằng dung dịch nước muối 9 phần nghìn, mua ngoài các cửa hàng thuốc. Các mẹ có thể nhỏ nhiều lần trong ngày bằng dung dịch này , không có ảnh hưởng gì cả. Nó vừa có tác dụng rửa mũi, vừa làm cho nước mũi của bé loãng, dễ đưa ra ngoài. Bé bị sổ mũi lâu quá mà nước mũi không bị màu vàng thì mình vẫn dùng siro tiffy cho bé nhà mình. Nhưng thường là mình nhỏ thật nhiều nước muối cho bé. Vì mình rất sợ , khi bé bị chảy nước mũi thường dẫn đến dễ bị ho. Vì vậy các mẹ nên chú ý giữ ấm cho bé nữa nhé:6:
    Hãy bấm nút CẢM ƠNTRẢ LỜI bài viết nhé, đây là nguồn động lực để bena có những bài viết bổ ích hơn ^^

newstart's Avatar
    newstart Đang Ngoại tuyến Học sinh
    Level: 17 [♥ Mr.Km ♥]
    Life: 0 / 411
    Magic: 116 / 3485
    Experience: 44%

Bioix xu
    747
    Tiền mặt
    0
    Thích
    0
    Được Thích 11 lần/9 bài
    Chị ơi, để ý con chị trong khi tắm cho cháu có để gió lùa ko? Con em có đợt xổ mũi mà ko biết tại sao (nhỏ thuốc mà ko đỡ) vì em cũng cẩn thận với con lắm thời gian sau phát hiện là khi em cho con em tắm bồn, em dại lại đi gội đầu cho cháu trước, có lau bằng khăn khô thì đầu nó cứ ẩm, và bị nhiễm lạnh trong thời gian cháu ngâm nước, sau đó em tìm ra nguyên nhân là như vậy. Thế là giờ em làm ngược lại, con tắm xong, ngâm & nghịch nước xong đâu đấy mẹ cháu mới gội đầu xong sấy ngay tóc. (tuyệt đối ko sấy tóc cho con khi trẻ còn trong bồn nước, rất nguy hiểm). Thế là nó hết chảy nước mũi ngay. Quả thật các cụ nói cấm có sai :4: :5: "tắm gội" chứ chẳng ai nói "gội tắm" bao gìơ nhỉ. :4:
    - Còn một nguyên nhân nữa đó là khi bé mọc răng ( em ko biết bé nhà chị đã mọc hết răng chưa, nếu rồi trường hợp này loại trừ) các cơ quan của bé ko hoạt động bình thường, thế nên trong người bé khó chụi nữa đấy, và có cả biểu hiện chảy nước mũi. Trong trường hợp này ko được cho bé uống kháng sinh mà chỉ dùng nứoc muối nhỏ mũi sinh lý.
    Mong bé chóng khỏi !
    Hãy bấm nút CẢM ƠNTRẢ LỜI bài viết nhé, đây là nguồn động lực để newstart có những bài viết bổ ích hơn ^^

yen7976's Avatar
    yen7976 Đang Ngoại tuyến Học sinh
    Level: 18 [♥ Mr.Km ♥♥ Mr.Km ♥]
    Life: 0 / 440
    Magic: 133 / 3895
    Experience: 63%

Bioix xu
    869
    Tiền mặt
    0
    Thích
    2
    Được Thích 19 lần/13 bài
    Đơn giản thôi mua lọ thuốc sịt nước biển ấy. Sịt khoảng vài lần là bé khỏi liền.
    Em bé nhà mình cũng thế. Bị đến tháng trời nhỏ thuốc thường không khỏi. Đi hỏi mọi người chỉ cho về sịt 2 lần đã khỏi rồi. Chúc em bé nhanh khỏi, các vẹ vui vẻ hạnh phúc !
    Hãy bấm nút CẢM ƠNTRẢ LỜI bài viết nhé, đây là nguồn động lực để yen7976 có những bài viết bổ ích hơn ^^

lazyblue212's Avatar
    lazyblue212 Đang Ngoại tuyến Học sinh
    Level: 20 [♥ Mr.Km ♥♥ Mr.Km ♥♥ Mr.Km ♥♥ Mr.Km ♥]
    Life: 0 / 488
    Magic: 164 / 4140
    Experience: 52%

Bioix xu
    599
    Tiền mặt
    0
    Thích
    0
    Được Thích 20 lần/15 bài
    Chị cho em tên của lọ thuốc sịt nước biển với. Con em ho mà sổ mũi mãi vẫn chưa khỏi. Cảm ơn chị
    Hãy bấm nút CẢM ƠNTRẢ LỜI bài viết nhé, đây là nguồn động lực để lazyblue212 có những bài viết bổ ích hơn ^^

TrieuMan's Avatar
    TrieuMan Đang Ngoại tuyến Học sinh
    Level: 21 [♥ Mr.Km ♥♥ Mr.Km ♥♥ Mr.Km ♥♥ Mr.Km ♥]
    Life: 50 / 507
    Magic: 178 / 4302
    Experience: 29%

Bioix xu
    457
    Tiền mặt
    0
    Thích
    0
    Được Thích 13 lần/11 bài
    Trị sổ mũi lâu ngày rất tốt:
    - Nước muối biển (không nhớ tên chính xác), trường Đại học Dược sx, bạn ra bất kỳ hiệu thuốc nào hỏi cũng có. Loại này tác dụng chủ yếu là vệ sinh mũi.
    - Nếu sổ mũi nặng hơn, vệ sinh mũi bằng nước muối Natriclorid hoặc nước muối biển trên, hút sạch mũi rồi nhỏ thuốc Pivalone 1%, của Pháp sx khỏi ngay.
    Bạn tham khảo xem nhé.
    Hãy bấm nút CẢM ƠNTRẢ LỜI bài viết nhé, đây là nguồn động lực để TrieuMan có những bài viết bổ ích hơn ^^

Tag của Chủ đề này