Ai còn mẹ xin đừng làm mẹ khóc - Đừng để buồn lên mắt mẹ nghe không?

+ Trả lời Chủ đề
+ Viết chủ đề mới
Kết quả 1 đến 9 của 9

Chủ đề: Phân bé có bọt

meyeu14's Avatar
    meyeu14 Đang Ngoại tuyến Học sinh
    Level: 16 [♥ Mr.Km ♥]
    Life: 0 / 394
    Magic: 107 / 3346
    Experience: 79%

Bioix xu
    564
    Tiền mặt
    0
    Thích
    0
    Được Thích 3 lần/3 bài

Phân bé có bọt

Có Mẹ nào biết chỉ giúp em với
    Con em được 3 tháng máy rồi , chỉ bú sửa mẹ mà thôi không hiểu sao cả tuần nay bông dưng đi phân không được bình thường cái ít mà nước lai nhiều có khi còn ra cả bọt nữa có phải là tiêu chảy không các mẹ. Em nghe người ta nói thường thường bú sửa mẹ thi không có tiêu chảy phai không sao con của em lai như vay em không biết nửa xin các mẹ chỉ giúp em với em rát lo lắng :( vì em mới sinh lần đầu thôi
    Hãy bấm nút CẢM ƠNTRẢ LỜI bài viết nhé, đây là nguồn động lực để meyeu14 có những bài viết bổ ích hơn ^^

TrieuMan's Avatar
    TrieuMan Đang Ngoại tuyến Học sinh
    Level: 21 [♥ Mr.Km ♥♥ Mr.Km ♥♥ Mr.Km ♥♥ Mr.Km ♥]
    Life: 50 / 507
    Magic: 178 / 4298
    Experience: 29%

Bioix xu
    457
    Tiền mặt
    0
    Thích
    0
    Được Thích 13 lần/11 bài
    Hatien007 ơi, đúng là phân bé như vậy là có vấn đề rồi phải đến BS ngay thôi.
    Vì mặc dù là bé bú sữa mẹ nên các chất dinh dưỡng bé nhận qua mẹ , chính vì vậy chế độ ăn của mẹ sẽ ảnh hưởng trực tiếp đến bé...

Chúc bé khoẻ nha.... :D
    ;)
    Hãy bấm nút CẢM ƠNTRẢ LỜI bài viết nhé, đây là nguồn động lực để TrieuMan có những bài viết bổ ích hơn ^^

aotrang1508's Avatar
    aotrang1508 Đang Ngoại tuyến Học sinh
    Level: 22 [♥ Mr.Km ♥♥ Mr.Km ♥♥ Mr.Km ♥♥ Mr.Km ♥♥ Mr.Km ♥]
    Life: 52 / 528
    Magic: 194 / 4569
    Experience: 15%

Bioix xu
    647
    Tiền mặt
    0
    Thích
    0
    Được Thích 19 lần/18 bài
    Minh cung nghi nhu vay day,bancho be di kham bac si ngay di.Mac khac ban nen thay doi che do an uong cua chinh minh.Chan han ban dung an chat qua chua,qua cay.Me co bi tieu chay khong?co thi be cung bi anh huong day.Mong be cua ban chong khoi
    Hãy bấm nút CẢM ƠNTRẢ LỜI bài viết nhé, đây là nguồn động lực để aotrang1508 có những bài viết bổ ích hơn ^^

bocuanem's Avatar
    bocuanem Đang Ngoại tuyến Học sinh
    Level: 17 [♥ Mr.Km ♥♥ Mr.Km ♥]
    Life: 0 / 412
    Magic: 117 / 3600
    Experience: 51%

Bioix xu
    535
    Tiền mặt
    0
    Thích
    0
    Được Thích 13 lần/11 bài
    Con bạn thật là giống con mình. Hồi Tít 2,5 tháng chỉ bú sữa mẹ hoàn toàn mà cũng bị đi ngoài. Cũng bị như con bạn vậy, có lần đi toàn bọt thôi. Mẹ cũng đã từng ân hận vì nghĩ là vì mình ko giữ vệ sinh cho bé, ko kiêng các đồ ăn ,.... Nhưng thực ra ko phải vậy. Sao dạo này mình thấy nhiều bé bị như thế quá, có lẽ do cơ địa của các bé chăng?. Bé nhà mình hồi đó đi nhiều bs lắm , uống đủ các loại thuốc, rồi đến các loại men theo chỉ dẫn của bs nhưng rồi vẫn ko khỏi, bây giờ vẫn bị , đang buồn nẫu ruột ra đây. Mình khuyên bạn thế này : bạn cho bé nhà bạn vào Trung tâm dinh dưỡng ở BV Bạch Mai khám đi , rồi xem các BS ở đó tư vấn cho bé bạn có nên dùng men nước của BV ko? nếu được thì nên cho uống ngay từ sớm. Mình nghĩ là nếu con mình hồi mới bị mà được biết men này thì có khi bây giờ khỏi rồi cũng nên. Bởi vì bé nhà mình cũng đang uống men này nhưng lại đang mọc 3 răng hàm liền nên bây giờ đang bị đi ngoài đấy. Dạo mới uống cũng thấy đỡ lắm. Mà mình có mách cho mấy người cùng cơ quan con đang bị đi ngoài uống đủ các loại men ko đõ nhưng uống men nước vào đỡ liền. Mình thấy men nước này có bổ sung thêm loại vi khuẩn E.Coli mà các men khác ko có cho nên mình nghĩ có lẽ các bé thiếu loại vi khuẩn này trong ruột cũng nên. Kết quả ntn thông báo lên đây cho mình biết với nhé.
    Hãy bấm nút CẢM ƠNTRẢ LỜI bài viết nhé, đây là nguồn động lực để bocuanem có những bài viết bổ ích hơn ^^

codon1visao's Avatar
    codon1visao Đang Ngoại tuyến Học sinh
    Life: 0 / 417
    Magic: 120 / 3538
    Experience: 70%

Bioix xu
    691
    Tiền mặt
    0
    Thích
    0
    Được Thích 3 lần/3 bài
    Các chị ơi, hai hôm nay Bonsai đi ngoài thấy toàn bọt. Không phải tiêu chảy, vì bé vẫn đi ngày 3 lần đều đặn. Màu vàng bình thường. Dạo trước cách đây một tháng cũng có lần bé đi toàn bọt như vậy, mấy hôm rồi hết. Không biết có vấn đề gì không? Sức khoẻ bé bình thường.
    Hãy bấm nút CẢM ƠNTRẢ LỜI bài viết nhé, đây là nguồn động lực để codon1visao có những bài viết bổ ích hơn ^^

haunghe10's Avatar
    haunghe10 Đang Ngoại tuyến Học sinh
    Life: 0 / 424
    Magic: 123 / 3742
    Experience: 96%

Bioix xu
    726
    Tiền mặt
    0
    Thích
    0
    Được Thích 13 lần/9 bài
    Nếu Bonsai vẫn đi ngoài bình thường mà phân có bọt thì có khả năng là bé bị nóng đấy. Bạn xem lại chế độ ăn của bé, nếu bé bú mẹ thì xem bạn có ăn thứ gì nóng không gây ảnh hưởng cho bé. Gấu thỉnh thoảng cũng vậy nhưng từ khi ăn dặm thì không thế nữa vì nếu bị nóng thì sẽ táo bón ngay. Đừng để bé bị nóng lâu quá dễ bị đi kiết đấy.
    Hãy bấm nút CẢM ƠNTRẢ LỜI bài viết nhé, đây là nguồn động lực để haunghe10 có những bài viết bổ ích hơn ^^

MeKiuKiu's Avatar
    MeKiuKiu Đang Ngoại tuyến Học sinh
    Level: 20 [♥ Mr.Km ♥♥ Mr.Km ♥♥ Mr.Km ♥♥ Mr.Km ♥]
    Life: 0 / 491
    Magic: 166 / 4282
    Experience: 64%

Bioix xu
    692
    Tiền mặt
    0
    Thích
    6
    Được Thích 38 lần/23 bài
    Cám ơn mẹ Gấu nhiều lắm. Hôm nay Bonsai đi ngoài bình thường lại rồi. Bé chỉ bú mẹ thôi chị ạ. Chắc tại mấy hôm trước em ăn hơi nhiều...chôm chôm! Ôi, chắc từ nay phải cẩn thận hơn trong ăn uống...Em cứ nghĩ trái cây thì không hề gì.
    Hãy bấm nút CẢM ƠNTRẢ LỜI bài viết nhé, đây là nguồn động lực để MeKiuKiu có những bài viết bổ ích hơn ^^

yen7976's Avatar
    yen7976 Đang Ngoại tuyến Học sinh
    Level: 18 [♥ Mr.Km ♥♥ Mr.Km ♥]
    Life: 0 / 440
    Magic: 133 / 3892
    Experience: 63%

Bioix xu
    869
    Tiền mặt
    0
    Thích
    2
    Được Thích 19 lần/13 bài
    Gấu cũng bú mẹ nên mẹ phải cẩn thận lắm. Mùa hè thèm ăn nhãn quá nên ăn hơi bị nhiều. Hôm nào mà thèm quá là y như rằng hôm sau Gấu đi ngoài toàn bọt ngay. Đành phải kiêng thôi. Bây giờ nó ăn dặm rồi nhưng mà mẹ Gấu vẫn chưa được ăn xả láng, toàn phải bóp mồm bóp miệng thôi :D
    Hãy bấm nút CẢM ƠNTRẢ LỜI bài viết nhé, đây là nguồn động lực để yen7976 có những bài viết bổ ích hơn ^^

TrieuMan's Avatar
    TrieuMan Đang Ngoại tuyến Học sinh
    Level: 21 [♥ Mr.Km ♥♥ Mr.Km ♥♥ Mr.Km ♥♥ Mr.Km ♥]
    Life: 50 / 507
    Magic: 178 / 4298
    Experience: 29%

Bioix xu
    457
    Tiền mặt
    0
    Thích
    0
    Được Thích 13 lần/11 bài
    các mẹ trên diễn đàn cho em hỏi 1 tí, bé Thóc nhà em mới sinh được 14ngày, sức khoẻ bình thường, bú sữa mẹ (bằng bình). Nhưng ngày hôm qua bé đi tiêu khoảng 10 lần, thỉnh thoảng lại có bọt, đêm hôm qua thì lại không đi lần nào. Em đang băn khoăn không biết bé bị làm sao.

Nói thêm : Thể trạng bé bình thường, ăn ngủ bình thường. Tất cả các bình sữa đều được rửa sạch sẽ và tiệt trùng 30phút bằng nồi hấp

Cho em hỏi thêm: đối với trẻ sơ sinh, đi tiêu bao nhiêu lần/ngày là bình thường
    Hãy bấm nút CẢM ƠNTRẢ LỜI bài viết nhé, đây là nguồn động lực để TrieuMan có những bài viết bổ ích hơn ^^

Tag của Chủ đề này