Ai còn mẹ xin đừng làm mẹ khóc - Đừng để buồn lên mắt mẹ nghe không?

+ Trả lời Chủ đề
+ Viết chủ đề mới
Kết quả 1 đến 3 của 3
    hoacomay7681's Avatar
    hoacomay7681 Đang Ngoại tuyến Học sinh
    Level: 31 [♥ Mr.Km ♥]
    Life: 76 / 769
    Magic: 453 / 6921
    Experience: 77%

Bioix xu
    263
    Tiền mặt
    0
    Thích
    0
    Được Thích 26 lần/21 bài

Mổ Lasik và khám mắt ở đâu thì tốt ở Hà Nội

Mình 32 tuổi đã có hai bé. Sau bao nhiêu năm đeo cặp kính bị cận, rong ruổi đi khám mắt cho bản thân và cho chính bé lớn ( 8 tuổi bị cận thị ) thì vừa rồi mình đã quyết định mổ lasik. Đúng là để quyết định mình mất 5 năm suy nghĩ nhưng sảu 3 ngày mổ mình thấy đời vui phơi phới. Bài viết này không nhằm mục đích khuyến khích các mẹ lasik, mình cũng không nói mình đã mổ ở đâu mà chỉ nhằm đúc rút lại một số kinh nghiệm khám mắt trong những năm qua của mình để các mẹ tự quyết định.
    Nói thật giữa lúc mọi thứ đều thương mại hóa như bây giờ, kinh tế lại khó khăn thì sự lựa chọn tối ưu mình nghĩ vẫn là các viện mắt nhà nước. Nếu bệnh nặng thì có lẽ cứ vào viện mắt Trung ương là lành nhất vì giáo sư đầu ngành đều tập trung ở đấy cả. Chỉ có điều đông đúc quá nên chắc các bác mệt hay quát bọn mình lắm, lại mất thời gian, nên nếu bệnh nhẹ hoặc cận thị thì cứ khám các bệnh viện Mắt tư nhân cho tiện. Ở Hà Nôi lựa chọn khá nhiều. Xung quanh viện mắt có các bệnh viện Sài Gòn Hà Nội 77 Nguyễn Du, Bán Công 51 Trần Nhân Tông, Hitec 55 Hàm Long, Mắt Quốc Tế 128 Bùi Thị Xuân. Giá khám tại các bệnh viện này khá mềm tầm 80-100k. Mà rất lạ là các bác khám ở đây cũng toàn là các bác đầu ngành từ viện Mắt ra cả mà chả thấy quát ai bao giờ :D. Mà mình thấy vào mấy nơi này sạch sẽ, nhân viên tươi cười, máy móc đều mua mới cả nên các mẹ chọn nơi khám thì chọn bác sỹ là chính, chứ đừng vì chỉ mỗi dịch vụ tốt mà vào thì dễ bị " chém" lắm. Bố mẹ nào muốn có trải nghiệm khám bác sỹ nước ngoài có thể đến Mắt Việt Nga. Mình khám cho con một lần ở đây thấy cũng tốt, mỗi tội giá khám " chát " gấp mấy lần chỗ khác lại đúng lúc xảy ra vụ kiện cáo lùm xùm vì không có giấy phép mà các mẹ trên này bàn tán nên mình thôi không khám tiếp ở đó nữa.
    Về vấn đề mổ Lasik thì bao nhiêu năm mình e ngại duy nhất một điều là sao chả có ông bác sỹ mắt nào mổ cận thị cho mình mà cứ đi mổ người khác. Nhưng thấy dân tình mổ ngày càng nhiều nên cũng quyết chí tìm hiểu.
    Về vấn đề này mình có nhận xét như sau:
    - Nếu các mẹ tài chính trung bình, muốn mổ tốt thì có thể chọn Mắt Trung Ương, Mắt Sài Gòn, Mắt Quốc Tế 128 Bùi Thị Xuân, Bán Công 51 Trần Nhân Tông. Giá mổ tầm 10-14 triệu/ 2 Mắt.
    - Giá đắt nhất là Hitec 55 Hàm Long ( 20 triệu) nhưng máy của họ là thương hiệu tốt nhất trong Lasik Alegretto. Các mẹ có thể google thử/
    Nơi nào thực ra cũng nói máy mình tốt nhất nhưng các mẹ lưu ý là nên chọn nơi nào có máy kết nối bản đồ giác mạc vì mình nghe giải thích là sẽ có chương trình mổ cho riêng từng người. Theo mình được biết ở Hà Nội mới có Hitec 55 Hàm Longvà Mắt Quốc Tế 128 Bùi Thị Xuân là có máy mổ lasik kết nối bản đồ giác mạc thôi.
    Mình mổ xong thì ngày đầu hơi khó chịu nhưng ngày hôm sau là nhẹ tênh, dùng máy tính bình thường.
    Các mẹ xem và tham khảo nhé.

dinhthang1607's Avatar
    dinhthang1607 Đang Ngoại tuyến Học sinh
    Level: 1 [♥ Mr.Km ♥]
    Life: 0 / 0
    Magic: 0 / 0
    Experience: 0%

Bioix xu
    13
    Tiền mặt
    0
    Thích
    0
    Được Thích 0 lần/0 bài
    review chia sẻ cho các bạn : Ông anh trai mình mới mổ ở BV Mắt Sài Gòn Hà Nội, địa chỉ ở 532 đường Láng, gần chỗ bạn ở, anh mổ đc 1 tuần mắt nhìn sáng rõ lắm, ông ý khen bệnh viện hết lời, bác sĩ mổ cho ông ý là bác sĩ Nguyên. Mình đợi ông ý đi mổ về làm chuột bạch cũng đi mổ vì mắt mình cũng cận, hôm nay mình cũng mới đăng ký ở bệnh viện mắt Sài Gòn Hà Nội nhưng mình mổ ở cơ sở 77 Nguyễn Du của bệnh viện vì nhà mình ở Minh Khai gần đây hơn. Mình đc chọn bác sĩ nên mình chọn bs Thái, GĐ bệnh viện mổ cho mình. bạn tham khảo thêm ở đây nè http://www.matsaigon.com , bệnh viện đang có chương trình thường niên lasik's day nên toàn bộ chi phí chỉ còn 7.5tr thôi các bạn trẻ, còn được hỗ trợ 4,5 triệu nữa. Mình rất hài lòng ở khâu tư vấn cho mình rất kỹ càng chu đáo, nghe tư vấn xong mà chỉ muốn được đi mổ luôn thôi, nhân viên ai cũng nhẹ nhàng nhiệt tình. mình đặt lịch 30/6 mổ hi vọng cũng đc như ông anh mình. ^^. trên 18 tuổi mới được mổ nhé, vì khi đó mắt mới ổn định. că bản là phải giữ gìn mất 1 tuần sau khi mổ thôi, đến nghe bác sĩ tư vấn cho, rất yên tâm :D

xuanson's Avatar
    xuanson Đang Ngoại tuyến Học sinh
    Level: 1 [♥ Mr.Km ♥]
    Life: 0 / 0
    Magic: 0 / 0
    Experience: 0%

Bioix xu
    37
    Tiền mặt
    0
    Thích
    0
    Được Thích 0 lần/0 bài
    Mình vừa mổ ở bệnh viện mắt Ánh Sáng trên đường Trần Cung, được 2 tuần rồi, mắt giờ thấy ổn định lắm. Mình rất ưng chất lượng dịch vụ ở đó, họ chăm sóc bệnh nhân cũng rất nhiệt tình nữa. Sau khi mổ thỉnh thoảng họ vẫn gọi điện hỏi thăm tình hình và cho mình lời khuyên nữa. Hiện bệnh viện đang có đợt giảm giá 30% cho học sinh sinh viên. Các bạn trẻ nào muốn tìm hiểu có thể vào website của bệnh viện nhé: Bệnh viện Mắt Ánh Sáng

Bài viết được tìm thấy trên google bởi từ khóa:

kham mat o dau thi tot

mo mat cho nao tot ha noi

nên mổ cận thị tại bệnh viện mắt trung ương

bệnh viện mắt ánh sáng đường trần cung

nền mổ mắt ở bv mắt hitec hay bệnh viện mắt quốc tế

mo mat o benh vien quoc te hay sai gon ha noi tot ko

mổ mắt cận thị ở đâu tốt

nên mổ mắt cận ở đâu tốt

địa chỉ khám mắt tốt tại hà nội

bác sĩ khám mắt giỏi ở hà nội

mổ mắt cận thị ở đâu tốt nhất hà nội

mổ mắt ở đâu hà nội tốt và giá cả mềm

kham mat o vien nao thi tot

khám mắt ở đâu tốt nhất hà nội

KHAM MAT TRE EM O DAU TOT

bác sĩ giỏi ở bv mắt sài gòn- hà nội

nên mổ mắt ở đâu là tốt

mổ mắt ở bệnh viện hitec có tốt không

nên mổ mắt cận thị ở đâu hà nội

gia mo mat lasik

khám mắt cận cho bé ở đâu tại hà nội

chọn bv mổ mắt lasik tại hà nội

o ha noi vien mat nao kham benh tot nhat

kham mat o vien mat qupc te bui thi xua

Các Chủ đề tương tự

1. Cần tư vấn về mổ mắt bằng phương pháp lasik
    Bởi hoacomay7681 trong diễn đàn Các loại bệnh thường gặp
    Trả lời: 1
    Bài viết cuối: 25-06-2013, 10:41 AM
  2. Cần giúp: Mổ mắt Lasik ở Viện mắt Quốc tế hay Viện mắt Sài Gòn - Hà Nội
    Bởi hongle trong diễn đàn Các loại bệnh thường gặp
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 04-06-2012, 11:00 AM
  3. Biến chứng sau khi Lasik. Có ai bị ko?
    Bởi hoacomay7681 trong diễn đàn Các loại bệnh thường gặp
    Trả lời: 1
    Bài viết cuối: 01-02-2012, 10:25 AM

Tag của Chủ đề này