Ai còn mẹ xin đừng làm mẹ khóc - Đừng để buồn lên mắt mẹ nghe không?

+ Trả lời Chủ đề
+ Viết chủ đề mới
Kết quả 1 đến 4 của 4
    linh1612's Avatar
    linh1612 Đang Ngoại tuyến Học sinh
    Level: 17 [♥ Mr.Km ♥]
    Life: 0 / 403
    Magic: 112 / 3689
    Experience: 14%

Bioix xu
    785
    Tiền mặt
    0
    Thích
    1
    Được Thích 8 lần/6 bài

help! Bé bị mẩn đỏ khắp người

Các mẹ cho hỏi bé nhà mình 2 tuổi rưỡi bị mẩn ngứa. Đầu tiên là bị ở mông, nổi các đốm mẩn đỏ và ngứa. Sau 4 đến 5 ngày lan ra đùi, lưng rồi lan đến khắp người, mặt thì chưa bị. Bé ngứa nhưng không sốt, vẫn ăn chơi bình thường.
    Không biết là bị gì? Các mẹ tư vấn giúp mình với.
    Thank!

newstart's Avatar
    newstart Đang Ngoại tuyến Học sinh
    Level: 17 [♥ Mr.Km ♥]
    Life: 0 / 411
    Magic: 116 / 3611
    Experience: 44%

Bioix xu
    747
    Tiền mặt
    0
    Thích
    0
    Được Thích 11 lần/9 bài
    Khả năng cao là con bạn bị dị ứng: thời tiết, thức ăn, côn trùng, phấn hoa.... Mẹ thử kiểm tra lại xem con có ăn gì lạ hoặc tiếp xúc với cái gì không, từ trước đến giờ đã bao giờ bị chưa?
    Bé nhà mình 15 tháng. Cũng vừa bị xong. Đầu tiên là bé bị mẩn đỏ ở bẹn, nách và cổ, bé ngứa dữ dội và đêm quấy khóc, không ngủ được. Sáng ra thì các mẩn đỏ bay gần hết nên mình cứ nghỉ con đã khỏi nên không đưa đi khám. Đến trưa mình đi làm về thì thấy con nổi ban đỏ khắp tay chân, lưng và mặt. Các nốt ban sẩn lên màu hồng, thành từng đám, trông rất tội nhưng con vẫn chơi bình thường. Mình đưa đi con khám ở Da Liễu và được kê đơn: Siro Tinofil + bột Talc. Mình thề là sẽ ko bao giờ quay lại cái viện đó nữa, vì làm ăn rất qua loa và vô trách nhiệm, chi tiết nếu mẹ nào cần mình sẽ post sau. Mình về cho con uống và bôi thuốc nhưng không thây đỡ. Bé cứ khoảng 2 tiếng đồng hồ lại bị lại rồi lại dịu. Đỉnh điểm là chiều qua bé sốt, và ban khắp từ chân lên đến đầu, cứ dày từng đám xen kẽ nhau , bé ngứa và khóc dữ dội, mình thương con quá mà không biết làm thế nào. CHiều qua mình lại đưa con đi khám ở chị bác sỹ gần nhà làm ở Việt Nam - CU Ba. Trộm vía ngàn lần là con có vẻ rất hợp với bác sỹ này. Bác sỹ kê đơn thuốc dị ứng là siro + thuốc viên + thuốc Phenergan bôi khi con quá ngứa và chỉ bôi lớp thật mỏng để thăm dò. Con uống vào thì tối qua đã dứt cơn, sáng nay ko thấy mẩn đỏ nữa. Mẹ yên tâm đi làm, con ở nhà với bà. Lúc trưa mình có điện về thì bà nói ko nổi ban nữa rồi, cháu chơi ngoai. Trộm vía con ngàn lần. Tốt nhất mẹ nó nên đưa con khám ở chỗ bác sỹ nào đó uy tín và ko quá đông chuyên về nhi. Hoặc nếu cần thì mình có thể post đơn thuốc mà bsy đã kê cho con, nhưng p đến tối vì hnay mình ko mang theo. Chúc con mau khỏi bệnh, mẹ vui nhé

3. Những người đã Thích tới newstart vì bài viết có ích:

huynhngocthao (21-09-2011)

conchimnon007's Avatar
    conchimnon007 Đang Ngoại tuyến Học sinh
    Level: 25 [♥ Mr.Km ♥♥ Mr.Km ♥]
    Life: 60 / 606
    Magic: 261 / 5543
    Experience: 25%

Bioix xu
    683
    Tiền mặt
    0
    Thích
    1
    Được Thích 35 lần/28 bài
    Cám ơn bạn. Triệu chứng bé nhà bạn rất giồng bé nhà mình. Bạn có thể post đơn thuốc lên cho mình tham khảo không. Thank
    Mà bé nhà bạn có bị mẩn ngứa lâu không?

Dandelion's Avatar
    Dandelion Đang Ngoại tuyến Tâm hồn trẻ thơ
    Level: 43 [♥ Mr.Km ♥♥ Mr.Km ♥♥ Mr.Km ♥♥ Mr.Km ♥♥ Mr.Km ♥]
    Life: 210 / 1054
    Magic: 1010 / 12080
    Experience: 19%

Bioix xu
    6,836
    Tiền mặt
    0
    Thích
    1,473
    Được Thích 654 lần/474 bài
    Bị nổi mẩn ngứa do dị ứng thì người lớn cũng có khi bị nhiều nữa không chỉ có trẻ em đâu, nên các bạn thử dùng cosbition xem( trị được nguồn gốc vi khuẩn, nấm, virus, ký sinh trùng...) với các bệnh ngoài da đáp ứng với cosbition tại chỗ & có bội nhiễm, như là: chàm, vết côn trùng cắn, viêm da tiếp xúc, viêm da tiết bã nhờn, viêm da dị ứng, mình xài rồi và thấy hiệu quà, hết nổi ngứa, nó cũng nhẹ nên xài cho bé cũng hợp nữa.
    Suy nghĩ những gì mình viết và hãy viết những gì mình nghĩ _Dandelion

6. Những người đã Thích tới Dandelion vì bài viết có ích:

Alice (20-09-2011)

Bài viết được tìm thấy trên google bởi từ khóa:

trẻ bị mẩn đỏ khắp người

tre bi man ngua khap nguoi

trẻ bị nổi mẩn đỏ khắp người

bé bị nổi mẩn đỏ khắp người không sốt

trẻ nổi mẩn đỏ khắp người nhưng không sốt

tre bi ngua khap nguoi

bé bị nổi mẩn đỏ khắp người

bé bị nổi đỏ khắp người

nổi mẩn đỏ khắp người

bé nổi mẩn đỏ khắp người

bé bị mẩn đỏ khắp ngườitrẻ nổi mẩn đỏ khắp ngườibé bị mẩn đỏbe noi man do khap nguoitrẻ bị nổi mẩn đỏ khắp người không sốtTre bi noi man khap nguoitre bi man do khap nguoibe bi ngua khap nguoibé bị nổi mẩn đỏ ở môngtre bi noi not khap nguoibé bị nổi mẩn khắp ngườitrẻ bị nổi mẩn đỏmẩn đỏ khắp ngườitrẻ bị mẩn đỏ khắp người không sốtbé bị nổi nốt đỏ khắp ngườitrẻ bị nổi mẩn ngứa khắp ngườitrẻ em bị mẩn đỏ bé bị nổi mẩn đỏ ngứa khắp ngườitrẻ bị nổi mụn đỏ ở lưng kèm sốtbe bi noi man do khap nguoitre bi noi man do khap nguoibé bị nổi mẩn đỏbe bi noi man khap nguoinoi man do khap nguoitre man do khap nguoibé 4 tuoi bị nổi mẩn đỏ khắp ngườibé bị mẩn đỏ cả ngườimẩn đỏ ở trẻ sơ sinhnổi mụn đỏ khắp ngườibe bi man do khap nguoibé bị nổi ban đỏbé bị nổi mẩn ngứa khắp ngườibe 2tuoi bi noi ban khap nguoikhi tre bi man do khap nguoibe bi noi ngua nhung khong sotbe noi man khap nguoibe bi noi do khap nguoibé bị nổi ban đỏ khắp ngườitrẻ bị nổi đỏ khắpnổi mẩn ngứa khắp người ở trẻ emtrẻ sơ sinh bị mẩn đỏ khắp ngườitre bi noi ban domẩn đỏ khắp người o tretre em nguoi bi man dobe bi ngua noi man dotre bi man do khap nguoi khong sottre bi man do o benda bé bị mẩn đỏtre bi noi do khapnguoitrẻ sơ sinh bị nổi mẩn đỏ khap nguoida bi noi man nguabe bị nổi đỏ đầy ngườibe bi noi man ngua khap nguoiBE 10 ngày tuổi bị mẩn đỏ khắp ngườinổi mẩn đỏ khắp người o tre embệnh ngứa nổi mẫn đỏ khắp ngườitrẻ sơ sinh nổi mẩn đỏ khắp ngườibé không sốt bị nổi mẩn đỏ khắp ngườitối đến là bé bị nổi mẩn đỏtrẻ em bị mẩn đỏ khắp ngườibé nổi mẩn ngứabe noi not do khap nguoitrẻ sơ sinh bị nổi mẩn khắp ngườikhông bị sót nổi ban đỏ khắp người Tre 1 thang tuoi bi man do khap nguoinổi mẫn đỏ khắp ngườiman ngua khap nguoi o tre nhobé sơ sinh bị nổi mẩn đỏ khắp ngườibé bị mẩn ở bẹntre 2tuoi bi noi mun do khap nguoibi man do o nguoitrẻ sơ sinh bị nổi mẩn đỏ khắp ngườitre noi not do khap nguoinoi man khap nguoi o tre nhotrẻ bị mẩn đỏnoi mang do khap nguoibé nổi nhiều nốt đỏ khắp người ko sốtbé bị mẩn đỏ va tham moibé 5 tháng tuổi bị nổi mẩn đỏ khắp ngườibị nổi mẩn đỏ khắp ngườibé nổi mẩn đỏ khắp người ngứanổi mẩn đỏ ở trẻ 2 tuổiem be bi noi man do khap nguoibe 2 tuoi bi noi hot do khap nguoibé bị nổi mẩn đỏ khap nguoitrẻ bị nổi nốt đỏ khắp ngườibé bị mẩn ngứabé nổ mẩn đỏ và ngứamẩn đỏ khắp cổbị nổi đỏ ngứa khắp người

Tag của Chủ đề này