Ai còn mẹ xin đừng làm mẹ khóc - Đừng để buồn lên mắt mẹ nghe không?

+ Trả lời Chủ đề
+ Viết chủ đề mới
Kết quả 1 đến 8 của 8
    banmethuot's Avatar
    banmethuot Đang Ngoại tuyến Học sinh
    Level: 17 [♥ Mr.Km ♥♥ Mr.Km ♥]
    Life: 0 / 422
    Magic: 123 / 3776
    Experience: 91%

Bioix xu
    791
    Tiền mặt
    0
    Thích
    0
    Được Thích 7 lần/5 bài

Bé biếng ăn, chậm tăng kg phải làm sao hả các mẹ, strees quá đi thôi!

Chào các chị, các mẹ, tình hình em muốn lập topic này là mún cầu cứu các mẹ có kinh nghiệm cho em xin 1 tí, và những ai cùng giống như trường hợp bé con của nhà em thì chia sẻ 1 chút.
    Bé nhà em tròn 8 tháng tuổi, hồi bé 5 tháng bị bị tiêu chảy, và chuyển sang bị lị trực trùng, mãi 1,5 tháng mới khỏi hẳn, hồi đó tới giờ bé vẫn ko tăng kg mấy, hiện tại bé 8 tháng mà nặng chỉ 6,5kg con gái, chiều dài 69cm, bé rất lười ăn, cách 2-3 tiếng sau mới ăn mà vẫn thấy bụng bé còn no no, mỗi lần cho ăn là rất cực hình, em đã đổi món rất nhiều mà sao vẫn lười ăn quá. Lịch ăn của bé Bống như sau:
    - Sáng ngủ dậy 7h khoảng 7h30 - gần 8h ăn 1 bát cháo đặc sệt khoảng 100-120ml, 30' uống nước cam, hoặc 1h sau ăn phomai hoặc vãng sữu( trộm vìa váng sữa bé ăn gần hết hộp, phomai loại vuông vuông bé ăn hết)
    - Bé ngủ 1 giấc 1,5h- 2h.
    - uống sữa( 80 -100ml) lúc 11h-11h30 mà ko chịu uống đôi lúc thì uống nhưng phải có đồ chơi, hoặc xem Xuân Mai, nhiều bữa ko chịu uống phải ép, mà ép thì vừa ăn vừa khóc, vừa phun hết
    trưa mẹ đi làm về ti mẹ, rồi 13h-13h30 ngủ 1 giấc
    - 15h dậy ăn 1 chén cháo hoặc có khi 16h mới dậy cháo 1 chén 100-120ml
    - 30'- 1h sau ăn sữa chua,
    mẹ đi làm về 18h ti mẹ, tới 20h uông 80-100ml sữa,
    lịch ăn của bé nhà em như thế. Em biết là bé ăn như vậy hơi ít, nhưng mà bụng luôn trong tình trạng vẫn còn no, nhiều lúc lười ăn quá phải ép mới chịu ăn. có hôm phải bày ra trò chơi hoặc mở dĩa Xuân Mai mới chịu ăn, nhưng mà cũng đc 1 lúc thôi, lại phải đưa đi rông xem con chó con mới chịu ăn đc 1 tí.
    1 ngày bé nhà em uống khoảng 400 sữa mẹ và sữa ngoài, có lúc hơn có lúc lại ko bằng.
    Trộm vía bé vẫn đi cầu 1 ngày 1 lần, có lúc thi thoảng 2 ngày 1 lần, đi cầu phân gần như người lớn ấy, hik thúi ơi là thúi, hihi xin lỗi các mẹ.
    Bé bò rất nhanh, tự đứng vịn tường hoặc vịn nồi cơm điện là đứng dậy được, có lúc đứng chỉ vịn 1 tay thôi, nhỏ nhưng mà ai cũng nói cứng cáp, nhanh nhẹn trộm vía con, Nhưng mà chỉ có điều là tăng kg ít quá, không biết có nên cho bé uống thuốc bổ gì để bé ăn hấp thụ được hả các mẹ, em đang cho con uống FRISO gold. Nghĩ tới cho con ăn uống mà chán quá, hàng ngày em vẫn cho con ăn hoa quả. Sữa chua bé có khi ăn gần hết 1 hộp có lúc ăn chỉ 1/3 hoặc 1/2.
    Các chị tiên sư ơi bé nhà em phải làm sao cho tăng kg bây giờ ạ? đi đâu ai cũng bảo củ khoai, hoặc bé kẹo mút, hic hic, buôn quá!

vkind's Avatar
    vkind Đang Ngoại tuyến Học sinh
    Level: 17 [♥ Mr.Km ♥]
    Life: 0 / 404
    Magic: 113 / 3548
    Experience: 19%

Bioix xu
    708
    Tiền mặt
    0
    Thích
    0
    Được Thích 6 lần/5 bài

hongle's Avatar
    hongle Đang Ngoại tuyến Học sinh
    Level: 34 [♥ Mr.Km ♥♥ Mr.Km ♥♥ Mr.Km ♥]
    Life: 82 / 825
    Magic: 539 / 7374
    Experience: 3%

Bioix xu
    1,087
    Tiền mặt
    0
    Thích
    0
    Được Thích 30 lần/26 bài
    chao bạn
    bé nhà tớ 11 tháng rồi cũng lười ăn lắm. mỗi khi cho ăn cháo phải mất nhiều gần 1h mới ăn hết cháo.mình cũng chẳng biết làm thế nào cho bé hết lười ăn.
    có mẹ nào có kinh nghiệm thì chia sẻ cùng em nhé

Kem's Avatar
    Kem
    Kem Đang Ngoại tuyến Học sinh
    Level: 29 [♥ Mr.Km ♥♥ Mr.Km ♥♥ Mr.Km ♥♥ Mr.Km ♥♥ Mr.Km ♥]
    Life: 72 / 722
    Magic: 390 / 6452
    Experience: 90%

Bioix xu
    586
    Tiền mặt
    0
    Thích
    70
    Được Thích 56 lần/49 bài
    mẹ bé yêu thử mua cốm Emedyc cho con uống xem sao, mình cũng được 1 mẹ mách cho, cốm đó giúp bé hấp thu tốt thức ăn đó, bé nhà mình uống vào tháng đầu tăng được 4 lạng mình mừng quá, 1 hộp uống 10 ngày, mỗi ngày 2 gói, loại này uống 10 ngày rồi nghỉ 10 ngày uống tiếp, mình đã cho con mình uống lien tục 3 hộp như vậy bạn ạ, mình không nên quá lạm dụng thuốc nhưng đối với con mình còi quá thì mình cũng cố gắng hết sức vậy thôi. Chúc bé hay ăn chóng lớn nhe.

linh1612's Avatar
    linh1612 Đang Ngoại tuyến Học sinh
    Level: 17 [♥ Mr.Km ♥]
    Life: 0 / 403
    Magic: 112 / 3679
    Experience: 14%

Bioix xu
    785
    Tiền mặt
    0
    Thích
    1
    Được Thích 8 lần/6 bài
    về vấn đề trẻ biếng ăn chậm tăng cân, gia đình em cũng đã trải qua. trước đây gia đình rất vất vả để chăm cháu nhg cháu vẫn rất gầy yếu biếng ăn và còn hay ốm vặt. sau nhờ có người chỉ, gia đình em đã cho cả hai cháu (cháu đầu tiên 3 tuổi còn cháu thứ hai được 9 tháng tuổi, cháu 3 tuổi thì rất biếng ăn và gầy yếu) dùng hai dòng sản phẩm bổ sung canxi và kẽm dành cho trẻ em. sau 1 tháng thì gia đình e rất vui vì tình hình ăn uống của bé lớn đã được cải thiện rất nhiều, bé ăn khỏe, tăng cân và ko ốm vặt nữa. còn bé em thì rất khỏe, từ ngày dùng sản phẩm đến giờ không bị đau ốm và da dẻ hồng hào. các mẹ và các chị muốn tìm hiểu thêm có thể qua số 11 ngõ 279 Giảng Võ (nhà em ^^) để nhìn kết quả của hai cháu, nếu em có thể tư vấn được thêm điều gì em rất vui lòng. số điện thoại của em là 01256788338, cứ gọi em lúc nào cũng được ạh.

huynhdiu101's Avatar
    huynhdiu101 Đang Ngoại tuyến Học sinh
    Life: 0 / 423
    Magic: 123 / 3860
    Experience: 93%

Bioix xu
    623
    Tiền mặt
    0
    Thích
    0
    Được Thích 4 lần/3 bài
    Bạn thử cho bé uống Bencozic xem sao nhé. Bé nhà mình biếng ăn từ lúc 2 tuổi đến nay đã 3,5 tuổi. Khám nhi đồng uống đủ thứ mà không xi nhê gì hết. Hôm rồi cu em bị ốm (1,5 tháng), đi khám bác sĩ cho uống kháng sinh, sau đó cho uống thuốc này. Mình lên WTT tra thì thấy thuốc này được các mẹ khen ngợi lắm nên mình cho đứa chị dùng luôn. Trộm vía, mới uống 2 ngày thấy hiệu nghiệm ghê. Bạn cứ thử đi nhé. mình nghĩ bé sơ sinh mà dùng được thì bé nhà bạn dùng được đó. Đừng để lâu như mình khó chữa lắm

codon1visao's Avatar
    codon1visao Đang Ngoại tuyến Học sinh
    Life: 0 / 417
    Magic: 120 / 3659
    Experience: 70%

Bioix xu
    691
    Tiền mặt
    0
    Thích
    0
    Được Thích 3 lần/3 bài
    Chi co the tham khao cach nay nhe! Minh thay nhieu Me khen lam! Chi dua be den bs Yen Phi kham DD di nhe! Tai day, bs se len lich cu the tu gio giac den cach an, so luong bua an ...v....v
    Ban thu di! Minh thay khoa hoc va hieu qua lam!
    Chuc Chi se tim duoc niem vui trong viec cham soc con nhe!

hoalantuong04's Avatar
    hoalantuong04 Đang Ngoại tuyến Học sinh
    Level: 20 [♥ Mr.Km ♥♥ Mr.Km ♥♥ Mr.Km ♥]
    Life: 0 / 475
    Magic: 155 / 4167
    Experience: 1%

Bioix xu
    828
    Tiền mặt
    0
    Thích
    0
    Được Thích 23 lần/12 bài

Bài viết được tìm thấy trên google bởi từ khóa:

be cham tang can phai lam sao

bé biếng ăn chậm tăng cân

be 4 thang cham tang can phai lam the nao

kinh nghiem tre bieng an

bé bông dưng lười ăn phải làm sao

tre bieng an me phai lam sao

be 10 thang cham tang can qua phai lam sao

lam sao cho con tang can ha cac me

thuoc Bencozic

tre kem an ghi phai lam the nao

tre so sinh cham len can

gia com bencozic

tre 4 thang bieng an phai lam saotre 4thang luoi an phai lamtre bieng an ky 4e be 8 thang luoi an phai lam sautre bieng an tao bon cham tang canbe 8 thang luoi an quabe 4 thang ko len can phai lam gibe cham tang ky jo phai lam saopbe 9 thang tuoi cham tang canbe 4 thang tuoi bieng an cham len cantre 8thang bieng ancốm emedycbe 4 thang bu it cham tang cantre bieng an phai lam the naotre gan 6 thang tuoi bieng an cham tang can phai lam saobe9 thang tuoi bi giun kim phai lam saokinh nghiem cham con bieng anbe bieng an lam the naohttp:bé 4 tháng lười ăn chậm lên cânhttp:vuontre.vnforumf26bieng-cham-tang-kg-phai-lam-sao-ha-cac-me-strees-qua-di-thoi-9461.htmlkinh nghiem cham soc tre 8 thang luoi anlam sao de be 4 thang tuoi tang canbe 8 thang bieng an va tao bontre so sinh cham len can phai lam jtre bien an cham tang cantre cham tang can phai lam saotre 4 tuoi luoi an phai lam saoViên kẽmdành cho trẻ emThông tin san phăm Emedycbé 8 thang cham tang canbe 9 thang bieng an phai lam saobe 8 thang bieng an quabé biếng ăn phải làm saocốm cho trẻ biếng ăn từ 3-5 tuôitbé lười ăn đi bổ sung canxi và kẽmtre cham len can me di lamkinh nghiem be cham tang canbe cham tang can va bieng antre 5 thang luoi ankinh nghiem cho be luoi ansua danh cho em be cham tang cancon bị ốm biếng ăn phải làm gìtrẻ gầy yếu nên ăn gìbé biếng ăn và chậm tăng cânthuốc bổ ở đà nẵng cho bé biếng ănsua danh cho tre chamtang can bieng anKinh nghiem tre 5thang bieng ansữa nào dành cho trẻ gầy yếu biếng ănthuoc cho tre cham tang cantre kem an phai lam saobé còi quá phải làm saokinh nghiem be 8 thang tang can nhanhbé ngủ ít chậm tăng cân phải làm saobe bieng an qua phai lam saobe 8 thang cham len cannấu gì cho bé chán ăncon cham tang can va luoi an em phailam sao tre 4 tuoi luoi an cham tang cankinh nghiem cham be luoi anhttp:bioix.comforumf26bieng-cham-tang-kg-phai-lam-sao-ha-cac-me-strees-qua-di-thoi-9461.htmlcho bé 1 tuổi uống emedyc ngày chia mấy lầnkinh nghiem khi be luoi ansua danh cho em be tang can chamcon cham len can quakinhnghiem cham con bieng anbe luoi an cham tang can phai lam the naobé lười ăn chậm tăng cân

Các Chủ đề tương tự

1. Xăng tăng giá 650 đồng/lít: Mới chỉ cho tăng 50%!
    Bởi heounin trong diễn đàn TIN TỨC
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 29-08-2012, 08:51 AM
  2. Tăng phí, tăng thuế để giảm xe cá nhân ở Hà Nội
    Bởi maimai20t trong diễn đàn TIN TỨC
    Bài viết cuối: 13-07-2012, 05:20 PM
  3. Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 24-04-2012, 03:40 PM
  4. Xăng tăng 10%, thực phẩm tăng theo 15-25%
    Bởi 2saigon trong diễn đàn TIN TỨC