Ai còn mẹ xin đừng làm mẹ khóc - Đừng để buồn lên mắt mẹ nghe không?

+ Trả lời Chủ đề
+ Viết chủ đề mới
Kết quả 1 đến 9 của 9
    hongle's Avatar
    hongle Đang Ngoại tuyến Học sinh
    Level: 34 [♥ Mr.Km ♥♥ Mr.Km ♥♥ Mr.Km ♥]
    Life: 82 / 825
    Magic: 539 / 7395
    Experience: 3%

Bioix xu
    1,087
    Tiền mặt
    0
    Thích
    0
    Được Thích 30 lần/26 bài

Bé bị viêm loét họng

Than ôi, bao kế hoạch định đi chơi xa nhân 4 ngày nghỉ nay còn đâu... Bi nhà mình sốt xình xịch hai ngày rồi, hôm qua đi khám BS bảo là bị viêm loét họng, bôi Zytee. Mình chưa có kinh nghiệm gì về vụ loét này cả, chỉ biết về viêm họng thôi. Có ai đã gặp trường hợp này chưa? Chỉ cho mình ít kinh nghiệm chăm sóc bé với. Bây giờ ăn cái gì cũng nôn chắc là do đau quá. Đã còi lại càng còi thêm :(

funy0208's Avatar
    funy0208 Đang Ngoại tuyến Học sinh
    Level: 17 [♥ Mr.Km ♥♥ Mr.Km ♥]
    Life: 0 / 417
    Magic: 120 / 3739
    Experience: 70%

Bioix xu
    685
    Tiền mặt
    0
    Thích
    0
    Được Thích 15 lần/11 bài
    Co 1 cho chua Viem loet hong rat tot, BS Cành, ngõ 191 Minh Khai, di vao ngo khoang 20m thay co bien de day, chu y dung bien BS Cành nhe, vi co 2 phong kham o do. Kham tu 4h30-8h, nhung phai den dang ky truoc day vi rat dong. Co che chua benh la : cham thuoc vao hong, xit thuoc, xong hong.

sanlyan's Avatar
    sanlyan Đang Ngoại tuyến Học sinh
    Level: 31 [♥ Mr.Km ♥]
    Life: 76 / 769
    Magic: 453 / 6951
    Experience: 77%

Bioix xu
    674
    Tiền mặt
    0
    Thích
    0
    Được Thích 22 lần/20 bài
    Chào các Mummy và Dady,

Giúp mình với, công chúa nhà mình mới được 3,5 tháng tuổi. Hiện nay tại vòm họng của cháu xuất hiện khoang 6,7 đốm trắng to như đầu que diêm, cháu bị sốt từ 37,8 - 38,8 oC. thỉnh thoảng có bị đi ngoài 1 chút. Minh đã cho cháu đến viện nhi khám vì sợ cháu bị bệng chân tay miệng. Nhưng Bác sỹ chỉ cho thuốc về uống và bôi, và đợi theo dõi. Cháu đã bị sốt như vậy 2 ngày rồi nên ba mẹ cháu rất lo lắng ( vì là công chúa đầu lòng ).

Mummy và Dady nào có nhiều kinh nghiệm hãy giúp mình với.

Thanks

conchimnon007's Avatar
    conchimnon007 Đang Ngoại tuyến Học sinh
    Level: 25 [♥ Mr.Km ♥♥ Mr.Km ♥]
    Life: 60 / 606
    Magic: 261 / 5543
    Experience: 25%

Bioix xu
    683
    Tiền mặt
    0
    Thích
    1
    Được Thích 35 lần/28 bài
    Mẹ nó đưa con đến khám bs Khoa nhé, là bs viện Nhi đấy, giỏi và mát tay vô cùng. Nhóc nhà mình toàn khám bs Khoa thôi: Số 20 ngách 1 ngõ 16 Huỳnh Thúc Kháng, 0936515697/04 8313547
    Bs khám ngoài h ở nhà, từ 17h trở đi nhé!
    Chúc bé mau khỏi bệnh nhé!

lazyblue212's Avatar
    lazyblue212 Đang Ngoại tuyến Học sinh
    Level: 20 [♥ Mr.Km ♥♥ Mr.Km ♥♥ Mr.Km ♥♥ Mr.Km ♥]
    Life: 0 / 488
    Magic: 164 / 4289
    Experience: 52%

Bioix xu
    599
    Tiền mặt
    0
    Thích
    0
    Được Thích 20 lần/15 bài
    Đấy có thể là nhiệt do nhiễm virus đấy. Do tay bé bám vi khuẩn dơ và bé cho tay vào miệng ấy.
    Nếu bé bị sốt, Bạn chú ý lau mình bằng nước ấm cho bé hạ sốt. Cho bé uống thêm nhiều nước.
    Để tránh bị nhiểm vi khuẩn gây nhiệt miệng như thế . Bạn phải chú ý giữ vệ sinh sạch sẽ , rửa tay cho mẹ và cho bé thường xuyên. Khử trùng bình sữa nếu bú bình. Lau rửa vú mẹ sạch sẽ trước mỗi lần bú mẹ.

TrieuMan's Avatar
    TrieuMan Đang Ngoại tuyến Học sinh
    Level: 21 [♥ Mr.Km ♥♥ Mr.Km ♥♥ Mr.Km ♥♥ Mr.Km ♥]
    Life: 0 / 507
    Magic: 178 / 4457
    Experience: 29%

Bioix xu
    457
    Tiền mặt
    0
    Thích
    0
    Được Thích 13 lần/11 bài
    Meotom ơi, cho mình hỏi bác sĩ Khoa chuyên khoa gì đấy nhỉ? Nhà mình gần đấy nhưng chưa biết bác. Hỏi sẵn, ghi vào sổ địa chỉ để đề phòng khi cần thiết. Thanks

meyeu14's Avatar
    meyeu14 Đang Ngoại tuyến Học sinh
    Level: 16 [♥ Mr.Km ♥]
    Life: 0 / 394
    Magic: 107 / 3470
    Experience: 79%

Bioix xu
    564
    Tiền mặt
    0
    Thích
    0
    Được Thích 3 lần/3 bài
    Đi khám bác sĩ kiu là viêm loét niêm mạc vòm họng. Mình vào topic này đúng chưa nhỉ? mẹ nào có kinh nghiệm chỉ mình với. Hình như mùa nắng này nhiều bé bị lắm đây. Mong chờ tin các mẹ!

yen7976's Avatar
    yen7976 Đang Ngoại tuyến Học sinh
    Level: 18 [♥ Mr.Km ♥♥ Mr.Km ♥]
    Life: 0 / 440
    Magic: 133 / 4030
    Experience: 63%

Bioix xu
    869
    Tiền mặt
    0
    Thích
    2
    Được Thích 19 lần/13 bài
    Cái này bé nhà mình bị rồi, nốt giống như nhiệt miệng nhưng ở tít trong họng, phải đè lưỡi mới thấy.Nhóc nhà mình tự nhiên sốt, cho đi khám mới biết bị như vậy. Bác sỹ kê Kamistad bôi ( cái này đúng là khốn khổ, phải đè lưỡi con xuống mới bôi được), Zytee cũng là một loại như thế hay sao ý, Vitamin C, B6 ( không nhớ rõ lắm, viên vàng vàng). Hic, bé nhà mình hôm sau đỡ sốt nhưng quấy kinh lên được, bắt đầu không bú được, nuốt cũng khó khăn vì đau họng nên cũng không ăn cháo được. Mình phải pha bột ngũ cốc vào sữa để bé có chất bột gạo, vắt sữa ra đổ thìa. Cho uống thêm đồ mát ( mình cho uống nước lá dấp cá). Bé nhà mình phải 5 ngày mới tạm tạm nuốt được cháo loãng và sau đó là chuỗi ngày đến giờ ăn là ngậm.

bena's Avatar
    bena Đang Ngoại tuyến Học sinh
    Level: 20 [♥ Mr.Km ♥♥ Mr.Km ♥♥ Mr.Km ♥]
    Life: 0 / 482
    Magic: 160 / 4358
    Experience: 29%

Bioix xu
    575
    Tiền mặt
    0
    Thích
    1
    Được Thích 20 lần/18 bài
    Trời ơi! uống sữa cho đã tốt bạn ơi. 1 ngày chưa tới 3 bình ( 1 bình có 90ml), chỉ thích uống nước. Con mình bị sốt 38.8 độ vào tối ngày hôm thứ 3, sáng thứ 4 thấy con sốt thế nên đưa đi khám, BS bảo bệnh Viêm loét niêm mạc vòm họng. Cho thuốc nhiều lắm ( mai mình ghi cho mọi người xem). Về uống chiều thứ 4 bé ko hạ sốt mà cũng ko ăn, mình quyết định cho bé vào viện khám lại và có dự định truyền nước nếu cần. Nhưng sau khi BS đầu tiên khám đòi cho bé nhập viện, thì mình làm thủ tục cho bé nhập viện. Đến lúc gặp BS tại khoa nhi khi cháu vào khoa nhập viện thì BS khám lại rồi tư vấn cho mình. Bé sốt do bé bị viêm như đã được xác định, sốt thì ko ăn được, hết sốt là ăn, bé mới uống thuốc sẽ chưa thấm nên để thêm 1 đêm nữa xem thế nào, thế là bé nhà mình được về cho theo dõi, ko phải nhập viện. TỚi hôm nay thứ 5 thí bé đỡ sốt nhưng hoàn toàn ko ăn gì. Thôi mình ráng cho bé uống thuốc và theo dõi thôi, không biết bệnh này có biến chứng gì không?

Trong xóm ngõ nhà mình 4 bé bị y chang, có bé sốt 40.6độ, các mẹ cẩn thận cho các bé nha!

Bài viết được tìm thấy trên google bởi từ khóa:

bé bị loét họng

viemloethong

bé bị viêm loét họng

tre bi viem loet hong thi lam the nap

bé bị viêm loét miệng

viem loet hong

trẻ bị loét họng

be bi loet hong

tre bi viem loet hong

tre vi viem loet hong

boi thuoc nhu the nao cho be bi viem loet vom hong

loét họng

be 2 thang tuoi bôi thuốc Zytee có được không

dung thuoc zytee ket hop voi nhung thuoc gi de chua viem niem mac mieng

viêm loét họng

be bi viem loet mieng

tre 7 thang bi viem loet hong

be bi viem hong

thuốc zytee co ghua viem da duoc khongbe bi viem hong loetthuoc zytee tri benh givienloethongvom hong tre bi viem loetviem loet hong tre emtre viem loet hongbe 7 thang tuoi bi viem loet hongbe bi viem loet hongtrẻ 9 tháng tuổi bị viêm loét họngviemloethongotreembe so sinh bi viem loet vom hongvì sao bé bị loét họngtre bi viem loet vom hongtre nho bi loet vom hongcách bôi zytee cho trẻviem loet hong sottre em bi viem loet hong tre bi viem loet hong uong thuoc gibe bị loét hhọngbe bị loét họngbé bị loét họng do vrusttre bi viem oet hongtreviemloethongbé bị loét thành sau hongjtrẻ 16 tháng bị viêm loét họngviem loet mieng lam tre bi sotbs cànhbenh viem loet hongcách bôi thuốc loét niêm mạc họng kamistad zytee cho bé 2 tuổiLoét thành sau họngbe bi loet niem mac mieng va vom hongbé bị viêm họngBÉ BỊ LOET HỌNGthuoc cho tre viem loet hongtrẻ bị sốt do viêm loét họngtre bi loet hong van an bu BÌNH thuongBÉ VIÊM LOÉT HỌNGbé bị viêm loét miệng họngZytee chua viem loitrẻ viêm loét họng sốtviem loét miệng họngbe bi loet mieng va hongtre em bi viem loet hong nen an gitre em bi viem hong va no loet miengtre 12 bi viem loet hongviem loat họng viêm loét họng o tretrẻ bị lở loét miệng vì đâuTre bi viem loet mieng boi thuoc gibe bi let vom hongbé bị viêm loátbé bị sốt cao do viêm amidan và loét miệngtre bi viem loet hong o tre nhoviêm loét thành họngbé viêm loét miệng sốtLoet niem mac thanh họngviem loet vom hong

Tag của Chủ đề này