Ai còn mẹ xin đừng làm mẹ khóc - Đừng để buồn lên mắt mẹ nghe không?

+ Trả lời Chủ đề
+ Viết chủ đề mới
Kết quả 1 đến 9 của 9
    funy0208's Avatar
    funy0208 Đang Ngoại tuyến Học sinh
    Level: 17 [♥ Mr.Km ♥♥ Mr.Km ♥]
    Life: 0 / 417
    Magic: 120 / 4128
    Experience: 70%

Bioix xu
    685
    Tiền mặt
    0
    Thích
    0
    Được Thích 15 lần/11 bài

Bé bị nhiễm khuẩn đường tiêu hóa kéo dài???

hic,các mẹ ơi, bé nhà em hồi được 2 tháng tuổi bi phân xanh như nước rau ngót giã,và nhầy.di xét nghiệm thì bs bảo bị nhiễm khuẩn đường tiêu hoá(bạch cầu 3+ cơ).uống ti tỉ các loại thuốc, từ thuốc tây tới thuốc nam, thuốc lá dân tộc, cỏ sữa sắc đố đen...mà giờ cháu vẫn bị đi ngoài nhầy nhầy, lúc thì có lợn cợn luc thì chỉ nhầy không ,luc vàng lúc xanh,cháu được 3thang 20 ngày roi,bs cũng đổi mấy loại thuốc rồi.(tuy ko phai uống kháng sinh nữa )em lo quá.bị lâu thế này em sợ cháu hỏng đường ruột mất.em đọc ma ko thấy me nào có bé bị jống bé nhà e.có mẹ nào biết cách chữa ko?júp em vơi :Crying:.em sắp phải đi làm rồi, cháu ko chịu bú sữa ngoài,liệu có nên cho cháu tập ăn dặm k?

aotrang1508's Avatar
    aotrang1508 Đang Ngoại tuyến Học sinh
    Level: 22 [♥ Mr.Km ♥♥ Mr.Km ♥♥ Mr.Km ♥♥ Mr.Km ♥♥ Mr.Km ♥]
    Life: 0 / 528
    Magic: 194 / 5229
    Experience: 15%

Bioix xu
    647
    Tiền mặt
    0
    Thích
    0
    Được Thích 19 lần/18 bài
    Chia sẻ với bạn nhé! Em bé nhà mình cũng bị RLTH từ lúc mới sinh tới giờ, đi tới viện Nhi không biết bao nhiêu lần để soi phân, cấy phân, uống thuốc, vậy mà vẫn đi ngoài xoèn xoẹt ngày 4-5 lần, phân lỏng, nhầy. Cuối cùng, mình sắc lá ổi cho con uống thì mới cải tiến tình hình chút ít, đi ngoài 1 lần/ ngày, và phân đặc. Tuy nhiên, bé nhà mình cũng mới đỡ đc 2 tuần thôi, nên vẫn phải theo dõi thêm. Bạn cũng thử xem sao nhé.
    Lá ổi, sao vàng, hạ thổ, đun 9 ngọn 1 lần ( con trai 7 ngọn), 100ml nước, 3 hạt muối ( cho vài hạt làm phép thôi nhé, muối không nên dùng cho trẻ sơ sinh) sắc lấy 50ml, cho con uống ngày 3 lần, không nhất thiết phải uống hết 50ml đâu, tùy theo nhu cầu của con thôi.

acemol's Avatar
    acemol Đang Ngoại tuyến Học sinh
    Level: 17 [♥ Mr.Km ♥♥ Mr.Km ♥]
    Life: 0 / 419
    Magic: 121 / 4082
    Experience: 79%

Bioix xu
    773
    Tiền mặt
    0
    Thích
    0
    Được Thích 8 lần/6 bài
    Thanks me Tom & Chuotnhat nhieu.me cho mình hỏi,bé nhà bạn có bị phân xanh ko?hay chỉ lỏng và nhầy ko thôi?dạo trước mình cũng nghe bài thuốc này rồi,hăm hở bảo ông xã đi lấy lá ổi nhưng ma bà ngoại bảo chi khi tieu chảy mới dùng thôi,dùng nhieu con bị táo bón, sắt ruột mất.Sợ wa thôi luôn,nhưng nếu mẹ nó thấy có công dụng thì mình cũng áp dụng thử xem sao,nhưng me nó nếu thấy con đỡ đỡ rùi thì cũng hạn chế dùng thôi nha.bạn biết ko, 3,4 hôm nay bác sĩ cho uống Hidrasec, hôm qua bé đi ngoài có mấy sợi dây máu,mình lo điên lên mất, khám lại rồi bs van bảo phai uong tiep,va tiêm 1muix vitamin K.hic.mình gio ko biet lam sao nữa

vkind's Avatar
    vkind Đang Ngoại tuyến Học sinh
    Level: 17 [♥ Mr.Km ♥]
    Life: 0 / 404
    Magic: 113 / 3936
    Experience: 19%

Bioix xu
    708
    Tiền mặt
    0
    Thích
    0
    Được Thích 6 lần/5 bài
    Em bé nhà mình thì phân không bị xanh, mà còn rất vàng cơ, nhưng mà lúc nào cũng có nhầy và nước ( lỏng toẹt í). Cũng có 3 lần cháu đi ngoài lẫn vài chấm máu, soi phân có HC, BC 1+ và phải uống kháng sinh, sau đợt kháng sinh thứ 3, cháu bị đi tướt, mình đi lấy lá ổi cho con uống đến ngày thứ 5 thì đỡ. ( Sau khi uống 3 ngày đầu, mình dừng 2 ngày, đợt thứ 2 uống đến ngày thứ 2 là bé dừng hẳn đi ị 3 ngày, mình định thụt mật ong cho con thì đến tối ngày thứ 3 con tự ị ra, phân đã thành khuôn đẹp rồi).
    Hiện tại mình vẫn cho con uống nhưng ít hơn, và mình sắc loãng hơn, theo mình được biết thì nước lá ổi còn có tác dụng làm mọc lông ruột, người bị bệnh đại tràng hãm để uống thay nước chè được, vậy nên mình vẫn cho bé dùng thêm một thời gian nữa xem sao.

lazyblue212's Avatar
    lazyblue212 Đang Ngoại tuyến Học sinh
    Level: 20 [♥ Mr.Km ♥♥ Mr.Km ♥♥ Mr.Km ♥♥ Mr.Km ♥]
    Life: 0 / 488
    Magic: 164 / 4745
    Experience: 52%

Bioix xu
    599
    Tiền mặt
    0
    Thích
    0
    Được Thích 20 lần/15 bài
    Bé nhà mình bị từ 10 ngày tuổi, mới đầu đi phân có sợi máu, mình sợ quá đi Nhi đồng thì kết luận nhiễm khuẩn đương ruột, chích và uống 1 đợt kháng sinh nhưng 1 tháng sau bị lại, mình đi khám và tiếp tục uống ks, mấy đợt liên tiếp, bé thỉnh thoảng đi phân nhầy máu, ngày nào cũng 5-6 lần, phân sống nữa. hic hic. Mình buồn ko tả xiết, thấy con uống kháng sinh liên tục xót con quá. Qua tháng thứ 3, mình vẫn thấy bé lên kg tốt, tăng cân đều nên mình dưng kháng sinh, ko cho ún thêm j hết để tự con bớt thì trộm vía 3 tuần nay ko thấy ra máu, phân ko nhầy nữa, ngày đi 3-4 lần, phân vàng ươm, hoa cà hoa cải. Có 1 dạo bé đi ngày 1 lần thôi, phân nhuyễn bột mà sao cả tuần nay đi hoa cà hoa cải lại. Mình lo quá, ko bít có nên ún nước lá ổi ko.

meyeu14's Avatar
    meyeu14 Đang Ngoại tuyến Học sinh
    Level: 16 [♥ Mr.Km ♥]
    Life: 0 / 394
    Magic: 107 / 3839
    Experience: 79%

Bioix xu
    564
    Tiền mặt
    0
    Thích
    0
    Được Thích 3 lần/3 bài
    Bé nhà mình gần 2 tháng tuổi, cũng bị phân màu xanh và vàng giống như bé nhà bạn. Có 1 hôm bé bị sốt và ỉa chảy nhiều nước. Ôm con hay nghe thấy tiếng sôi bụng ọc ọc và con rất quấy. Bà ngoại nói có thể do mình ăn uống không cẩn thận nên con bú sữa mới bị như vậy. Mình cũng đã định dùng lá ổi nhưng mấy hôm nay ăn uống thật cẩn thận, trộm vía thấy con không bị sôi bụng nữa, phân vẫn nhầy nhưng không còn màu xanh, con cũng ngoan hơn. Giờ cũng không biết nên thế nào. Có người quen cho thuốc dân tộc nhưng cũng chưa dám uống. Vẫn đang nghe ngóng tình hình đây.

TrieuMan's Avatar
    TrieuMan Đang Ngoại tuyến Học sinh
    Level: 21 [♥ Mr.Km ♥♥ Mr.Km ♥♥ Mr.Km ♥♥ Mr.Km ♥]
    Life: 0 / 507
    Magic: 178 / 4930
    Experience: 29%

Bioix xu
    457
    Tiền mặt
    0
    Thích
    0
    Được Thích 13 lần/11 bài
    Các mẹ ơi, mình cũng đang rất đau đầu với bé nhà mình đây. Bé được 9 tháng tuổi, gần 1 tuần nay cháu đi ngoài phân sống. Mấy ngày đầu tiên đi ngoài phân sống, một ngày khoảng 3-4 lần, mình đã đi soi phân, người ta bảo là không có vi khuẩn hay vi rút, chỉ thấy có nhiều bã thức ăn và bảo mình phải cho con uống men tiêu hóa. Mình đã cho con uống men tiêu hóa dạng ống của Pháp nhưng vẫn không đỡ. Mấy hôm nay, bé đi ngoài nhiều lắm, có ngày đến 8 lần, lúc ít, lúc nhiều, phân sền sệt, lúc có mùi, lúc không. Do đi ị nhiều lần quá nên mông của bé bị đỏ, nhìn thương lắm. Mình lo quá, gọi điện cho anh bạn bác sỹ ở viện Nhi thì được khuyên là phải uống cả men tiêu hóa và kháng sinh đường ruột, hiện mình đang cho uống men tiêu hóa Lactéol và thuốc Debby. Hiện bé đã uống được 1 ngày rồi nhưng chưa thấy tiến triển gì cả. Các mẹ có cao kiến gì không, giúp mình với.
    P/S: Bé nhà mình 9 tháng, nặng 9kg, mới chỉ biết ngồi vững và mới biết trườn thôi. Bây giờ bị đi ngoài như thế này nên trông lại càng còi. Mình thực sự lo lắng bởi bé lớn nhà mình lúc 9 tháng đã bắt đầu tập đi rồi….

hongle's Avatar
    hongle Đang Ngoại tuyến Học sinh
    Level: 34 [♥ Mr.Km ♥♥ Mr.Km ♥♥ Mr.Km ♥]
    Life: 82 / 825
    Magic: 539 / 8165
    Experience: 3%

Bioix xu
    1,087
    Tiền mặt
    0
    Thích
    0
    Được Thích 30 lần/26 bài
    ui,ui,thanks ban nhiu truoc nha,minh dang dien het ca nguoi len day,dạo trước đã hết bị bạch cầu rùi, vậy mà mấy hôm truớc be lại bi đi té nước màu xanh, lại bạch cầu (1+),thế mới điên,lại kháng sinh,kem theo nưốc búp ổi như mẹ Tom&chuotnhat khuyen.huhu,bây gio thì phân vàng rồi nhưng vẫn lỏng, nhầy,và đi nhiều lần,hôm nay cho bé đi khám o viện nhi,(trọm vía,kq âm tính hết)đang uông thuốc của bác sĩ,để mình theo doi thêm rồi liên lạc vói ban nha,mình bó cái tay rui

achymet's Avatar
    achymet Đang Ngoại tuyến Học sinh
    Level: 17 [♥ Mr.Km ♥]
    Life: 0 / 402
    Magic: 111 / 3912
    Experience: 9%

Bioix xu
    607
    Tiền mặt
    0
    Thích
    0
    Được Thích 8 lần/7 bài
    mà phantom91 cho hỏi là cháu bạn uống thuốc này khi tình trạng phân thế nào? vì mình đang uống dở đơn thuốc của bs,ko dám bỏ ngang,cung ko bít co uống kèm với thuốc của bạn ko,nên muốn hỏi rõ 1 chut xíu,thanks

Các Chủ đề tương tự

1. Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 05-08-2013, 11:28 AM
  2. Trẻ mầm non ngộ độc hàng loạt do phở nhiễm khuẩn
    Bởi kendola trong diễn đàn TIN TỨC
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 16-10-2012, 10:10 AM
  3. Dễ hẹp vòi trứng vì nhiễm khuẩn
    Bởi khuongtrung_pkhn trong diễn đàn Các loại bệnh thường gặp
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 22-04-2012, 11:31 AM
  4. Thông tin: Nhận biết nhiễm khuẩn tiết niệu ở bé