Ai còn mẹ xin đừng làm mẹ khóc - Đừng để buồn lên mắt mẹ nghe không?

+ Trả lời Chủ đề
+ Viết chủ đề mới
Kết quả 1 đến 10 của 10
    anhngoccg1's Avatar
    anhngoccg1 Đang Ngoại tuyến Học sinh
    Level: 19 [♥ Mr.Km ♥♥ Mr.Km ♥♥ Mr.Km ♥]
    Life: 0 / 455
    Magic: 142 / 3668
    Experience: 22%

Bioix xu
    715
    Tiền mặt
    0
    Thích
    0
    Được Thích 13 lần/8 bài

Bé bị hạch ở nách-bị làm sao đây?

Các bố mẹ thông thái ơi, con em có 1 cái hạch nổi to gần bằng đầu ngón tay cái ở đằng sau nách trái, khá lâu rồi, k thấy thay đổi gì cả. K biết cháu bị sao đây, k biết có phải đi khám k và khám ở đâu, các bố mẹ tư vấn giúp em với. Bé chỉ có 1 bên, ấn vào thì k thấy di chuyển gì cả, bé in-output tốt, ngủ hơi kém.

Cám ơn các bố mẹ nhiều
    Hãy bấm nút CẢM ƠNTRẢ LỜI bài viết nhé, đây là nguồn động lực để anhngoccg1 có những bài viết bổ ích hơn ^^

MeKiuKiu's Avatar
    MeKiuKiu Đang Ngoại tuyến Học sinh
    Level: 20 [♥ Mr.Km ♥♥ Mr.Km ♥♥ Mr.Km ♥♥ Mr.Km ♥]
    Life: 49 / 491
    Magic: 166 / 3902
    Experience: 64%

Bioix xu
    692
    Tiền mặt
    0
    Thích
    6
    Được Thích 38 lần/23 bài
    Mẹ nó à, mình chỉ đưa ra ý kiến tham khảo thôi nhé vì mình không phải là bác sĩ. Khi đọc xong topic của bạn mình vào ngay vì mình có đứa em gái có con được 4 tháng, cháu nó đầu tiên bị hach ở gần cổ, sau khi khám ở BV Nhi bác sĩ đã cho trích hạch ấy đi. Sau đó lại bị lên tiếp 1 cái nữa ở nách nhưng cái này cũng chưa biết có phải trích hay không vì còn chờ cháu nó khoẻ hơn và lành vết trích cũ đã. Theo mình, nếu bạn ở HN thì đưa bé đi khám ở Viện Nhi ấy. Nếu con bị sao thì điều trị sớm sẽ tốt hơn, còn nếu không sao thì để mẹ nó không phải bận tâm nữa.
    Thế nhé, chúc mẹ khoẻ, bé khoẻ và ngoan.
    Hãy bấm nút CẢM ƠNTRẢ LỜI bài viết nhé, đây là nguồn động lực để MeKiuKiu có những bài viết bổ ích hơn ^^

haunghe10's Avatar
    haunghe10 Đang Ngoại tuyến Học sinh
    Level: 17 [♥ Mr.Km ♥♥ Mr.Km ♥]
    Life: 0 / 424
    Magic: 123 / 3414
    Experience: 96%

Bioix xu
    726
    Tiền mặt
    0
    Thích
    0
    Được Thích 13 lần/9 bài
    Bạn nên cho con đi khám. Ngoài ra cũng ko có gì phải lo lắng quá. Ngày xưa khi tôi còn bé, cũng có cái hạch ở nách, hỏi mẹ, mẹ bảo mẹ cũng có thế là chả thấy sợ gì nữa. Cũng thật buồn cười. Tới bây giờ chả thấy nó đâu cả. Tới lượt con trai mình cũng có như vậy nhưng sờ thấy di chuyển. Định khi nào lớn thì cho nó đi trích. Tới tận khi vào đại học vẫn thấy nhưng mà nó bé tí thôi. Tuy nhiên sau mấy năm bây giờ lại thây biến mất. Đang định nghỉ hè thì vào viện trích mà. Nhưng để chắc chắn và yên tâm bạn nên cho cháu đi viện khám
    Hãy bấm nút CẢM ƠNTRẢ LỜI bài viết nhé, đây là nguồn động lực để haunghe10 có những bài viết bổ ích hơn ^^

Kem's Avatar
    Kem
    Kem Đang Ngoại tuyến Học sinh
    Level: 29 [♥ Mr.Km ♥♥ Mr.Km ♥♥ Mr.Km ♥♥ Mr.Km ♥♥ Mr.Km ♥]
    Life: 72 / 722
    Magic: 390 / 5684
    Experience: 90%

Bioix xu
    586
    Tiền mặt
    0
    Thích
    70
    Được Thích 56 lần/49 bài
    Bé nhà bạn bao nhiêu tháng? Bé tiêm phòng Lao lâu chưa? Bé nhà mình cũng bị hạch to ở nách trái do phản ứng với vacxin phòng Lao. Nếu đúng bé nhà bạn bị như bé nhà mình thì ko ảnh hưởng gi cả. Bé nhà mình bây giờ hơn 5 tháng, hạch đã vỡ rồi và đang nhỏ dần. Đối với hạch phản ứng vacxin Lao thì mỗi bác sỹ một quan điểm xử lý. Mình đã tham khảo rất nhiều và quyết định để nó tự vỡ. Trộm vía giờ nó vỡ xong đã nhỏ dần rồi, ko phải trích vì ko vỡ to chỉ nhỏ bằng đầu tăm thôi. Tốt nhất bạn cứ đưa con đi khám đi. Nếu bác sỹ nói đúng hạch phản ứng vacxin mình sẽ kể cho bạn những kinh nghiệm mình biết.
    Hãy bấm nút CẢM ƠNTRẢ LỜI bài viết nhé, đây là nguồn động lực để Kem có những bài viết bổ ích hơn ^^

meyeu14's Avatar
    meyeu14 Đang Ngoại tuyến Học sinh
    Level: 16 [♥ Mr.Km ♥]
    Life: 0 / 394
    Magic: 107 / 3041
    Experience: 79%

Bioix xu
    564
    Tiền mặt
    0
    Thích
    0
    Được Thích 3 lần/3 bài
    Cám ơn mọi người, hôm qua mình cũng vào đọc các topic cũ tương tự cũng nhiều trường hợp là phản ứng tiêm phòng Lao giống mẹ mychau nói. Mình cũng nhớ là cái hạch nay xuất hiện sau khi tiêm phòng Lao nhưng con nhà mình hơn 12 tháng rôồ vẫn thấy hạch còn đó, chả nhỏ đi hay vỡ tí nào. Mình sẽ cho cháu đi khám xem sao.
    Hãy bấm nút CẢM ƠNTRẢ LỜI bài viết nhé, đây là nguồn động lực để meyeu14 có những bài viết bổ ích hơn ^^

funy0208's Avatar
    funy0208 Đang Ngoại tuyến Học sinh
    Life: 0 / 417
    Magic: 120 / 3285
    Experience: 70%

Bioix xu
    685
    Tiền mặt
    0
    Thích
    0
    Được Thích 15 lần/11 bài
    Nếu là hạch do phản ứng lao thì nó phải đỏ tấy và sưng to dần lên rồi vỡ, có thể kèm theo hâm hiu sốt chiều. Còn nếu cháu đã > 12 tháng thì có lẽ ko phải
    Hãy bấm nút CẢM ƠNTRẢ LỜI bài viết nhé, đây là nguồn động lực để funy0208 có những bài viết bổ ích hơn ^^

hongle's Avatar
    hongle Đang Ngoại tuyến Học sinh
    Level: 34 [♥ Mr.Km ♥♥ Mr.Km ♥♥ Mr.Km ♥]
    Life: 165 / 825
    Magic: 539 / 6496
    Experience: 3%

Bioix xu
    1,087
    Tiền mặt
    0
    Thích
    0
    Được Thích 30 lần/26 bài
    Bé tiêm phòng infranrix bị nổi hạch ở bẹn và cứng chỗ tiêm ở đùi phải làm sao?
    Chào các bạn! Mình tiêm phòng infranrix cho con mũi thứ 2 được 02 tuần thấy bị nổi hạch ở bẹn và có áp xe nhỏ ở đùi không? chỉ giùm cho mình với. Cảm ơn nhiều
    Hãy bấm nút CẢM ƠNTRẢ LỜI bài viết nhé, đây là nguồn động lực để hongle có những bài viết bổ ích hơn ^^

codon1visao's Avatar
    codon1visao Đang Ngoại tuyến Học sinh
    Life: 0 / 417
    Magic: 120 / 3215
    Experience: 70%

Bioix xu
    691
    Tiền mặt
    0
    Thích
    0
    Được Thích 3 lần/3 bài
    bé nhà em cũng bị nổi hạch do phản ứng tiêm phòng lao. bé bây giờ gần 5 tháng, nhưng hạch vẫn chưa vỡ. vào nhi khám BS cho đơn thuốc nhưng chưa cho uống vì có loại bổ gan k dùng cho trẻ dưới 1 tuổi mà BS vẫn kê đơn. Chị có thể chia sẻ kinh nghiệm của mình được k? chứ uống kháng sinh 6 tháng trời thì chết.cũng muốn để hạch tự vỡ nhưng lại sợ.
    Hãy bấm nút CẢM ƠNTRẢ LỜI bài viết nhé, đây là nguồn động lực để codon1visao có những bài viết bổ ích hơn ^^

Huongtran7888's Avatar
    Huongtran7888 Đang Ngoại tuyến Học sinh
    Level: 17 [♥ Mr.Km ♥]
    Life: 0 / 412
    Magic: 117 / 3276
    Experience: 48%

Bioix xu
    729
    Tiền mặt
    0
    Thích
    0
    Được Thích 13 lần/9 bài
    Theo mình nghĩ là không sau đâu bạn, Bé mình cũng phát hiện 1 cái hạch ở cổ và 1 cái gần sau ót, nhưng nhỏ hơn đầu ngón tay út, mình cũng đã hỏi BS rồi BS nói đó là hạch không sau. đến nay đã 3.5t rồi, vẫn ăn uống bình thường. Còn mình 1 lần vô tình do ngồi mấy VT mỗi cổ quá mình nắn nắn cổ và cũng phát hiện một cái hạch nhỏ cũng ở cổ và vị trí cũng gần giống con mình, mình nghĩ nó không sau đâu.Nhưng dù sau vẫn đưa bé đi khám là tốt nhất.
    Hãy bấm nút CẢM ƠNTRẢ LỜI bài viết nhé, đây là nguồn động lực để Huongtran7888 có những bài viết bổ ích hơn ^^

lazyblue212's Avatar
    lazyblue212 Đang Ngoại tuyến Học sinh
    Level: 20 [♥ Mr.Km ♥♥ Mr.Km ♥♥ Mr.Km ♥♥ Mr.Km ♥]
    Life: 48 / 488
    Magic: 164 / 3758
    Experience: 52%

Bioix xu
    599
    Tiền mặt
    0
    Thích
    0
    Được Thích 20 lần/15 bài
    Bác Admin ơi, làm thế nào để liên lạc được với Mychau_2008 nhỉ? em rất cần kinh nghiệm của chị ấy vì con em cũng bị giống bé nhà chị.
    Hãy bấm nút CẢM ƠNTRẢ LỜI bài viết nhé, đây là nguồn động lực để lazyblue212 có những bài viết bổ ích hơn ^^

Bài viết được tìm thấy trên google bởi từ khóa:

tre 3 thang bi noi hach o nach khong sot

noi hach o nach

trẻ em bị hạch ở nách trái

hạch ở nách

tre bi noi hach sau tiem phong lao

có hạch ở nách

bé nổi hạch ở nách

cach trich noi hach o tre 5 thang

Be 3 thang bi hach o nach cho tiem

hach nach

hạch ở nách khám ở đâu

hạch nách trẻ em

tre em bi hach o lach

be noi hach to o nach

làm sao để trẻ hết hạch

lao hach o nách tre em cach chua tri

hạch lao ở nách ở trẻ em

nổi hạch ở nách

u ở nách em bé

http:bioix.comforumf26bi-hach-o-nach-bi-lam-sao-day-9326.html

tre noi hach o nach

u ở nách trẻ em

nổi hạch nách trẻ em

hinh anh hach lao o lach

tre bi len nhieu hach o nach trai

tre 14 thang co hach o nach

so 4thang tuoi co hanch o gan nach

noi hach o nach be 4 thang

tre con bj len hach o nach co sao khong

bé nổi hạch ở nách bao giờ hết

hạch ở nách trẻ em

tre bi noi hach o nach

hạch ở bẹn trẻ em

tre 4thang tuoi co hach o nach trai

tre bi noi hach o nach trai

hach o nach tre so sinh

nhung benh noi hach cua tre so sinh o nach

lam sao tri noi hach

tre bi lao hach o lach

hạch ở nách traisot noi hach o nachbé 2 tháng tuổi bị noi hach o bẹnhạch ở đầutre so sinh 4 thang tuoi bi hach o nach taykhi tre bi noi hachnoi hach phan ung voi tiem phong lao co sao kobi noi hach o nach lam sao tribe bi noi hachhach noi o nach co sao khongbe 3 thang tuoi bi noi hach o nachbenh hach nachhinh anh hach o nach trai be 4 thang tuoibe 3 thang co hach o nachtrẻ em bị u ở náchnoi u nach o tre so sinhnoi hach o nach khi cho con butrẻ kháng lao nổi hạch ở náchxu ly hach o nach do tiem phong laoMẹo làm hết nổi hạch ở náchnoi hach nach va sot chieutrẻ có hạch ở bẹnbe so sinh tiem phong lao bi noi hach o cobé bị nổi hạch ở nách do tiêm laotre noi hach o nach do tiem phong laolàm hết nổi hạch ở náchtre 4 thang tuoi noi hach o nachlam sao biet nach noi hachmo hach nach o tre emhach o nachbac sy trich hach lao o nach be nhu the naovideo cach kham hach o nachbe 2 thang tuoj bj noj hach o cô va nachtrẻ 2 tháng bị nổi hạch ở náchnổi hạch nách làm sao hếtbi lao hach o nachtai sao co hanh o nach tre emhach nhieu o nach trehach o nach tre 8 thanghach lao o nach tre 8 thang tuoiem be bi noi hach to o nachnoi nhieu hach o nachtrẻ em bị hạch ở náchbe 3 tuoi bi hach o nach con duoc 3thang noi hach o nach co sao kotre 6 thang bi u o nachbe hai thang tuoi noi hach nach co sao kohạch ở nách tre emHach nach o em behach duoi nach traitre em 3 thang noi hach o gan nach co sao kotiem phong lao tre bi hach o nach co sao khongtrẻ bị nổi hạch ở cổ và nach sau khi tiên vacxin Laohach o nach co het khongtre 14 thang co hach o nach trai tre so sinh bi hach o nachbe so sinh bi noi hach o nachbé 6 tháng bị nổi hạch ở náchhach lao o nach cua tre nhobe noi hạch ở náchbé có hạch ở nách trái

Tag của Chủ đề này