Ai còn mẹ xin đừng làm mẹ khóc - Đừng để buồn lên mắt mẹ nghe không?

+ Trả lời Chủ đề
+ Viết chủ đề mới
Kết quả 1 đến 8 của 8
    mekhaidang's Avatar
    mekhaidang Đang Ngoại tuyến Học sinh
    Level: 7 [♥ Mr.Km ♥♥ Mr.Km ♥♥ Mr.Km ♥♥ Mr.Km ♥♥ Mr.Km ♥]
    Life: 0 / 158
    Magic: 23 / 1420
    Experience: 34%

Bioix xu
    282
    Tiền mặt
    0
    Thích
    0
    Được Thích 3 lần/2 bài

Bé không tăng cân!!! Urgent

Chào các bà mẹ, mình có 1 vấn đề muốn hỏi các mẹ như sau
    Con trai mình lúc sinh được 3.1 sau đó 1 tháng con được 4.2, tháng 2 con được 6.3kg, tháng 3 con được 6.5kg, bây giờ là 4 tháng 4 ngày được 6.5kg dài 63cm. Vì mình ít sữa nên bé bú cả sữa mẹ và sữa ngoài, con uống sữa morigana thời gian đầu output phân vàng lẫn xanh, đến giữa tháng 2 thấy con ít tăng cân mình cho con uống wakodo nhưng thấy phân con lại xanh suốt và ko tăng cân nên uống gần 2 hộp mình dừng ko cho uống nữa lại quay lại về morigana thì con vẫn không tăng cân và phân xanh, trong thời gian từ tháng thứ 3 trở đi 2 ngày con mới output 1 lần. Ngoài ra từ giữa tháng 2 cháu chớ khá nhiều từ giữa tháng 3 cũng có chớ nhưng lượng chớ ra ít đi. Thỉnh thoảng con trớ ra sữa có múi chua không biết có sao không các mẹ nhỉ? Môt tuần này mình mới đổi cho con sữa nutriben để xem con có tăng cân không sau khi đổi sữa thì phân vàng đẹp (mặc dù mình biết phân xanh thì cũng ko sao cả) ngày 1ngày / 1lần output. Hôm qua mình cân thì vẫn khoảng 6.5, một ngày cứ cách khoảng 2-3 tiếng con ăn 1 lần 100ml (cả bú mẹ và ăn sữa ngoài). Mình theo dõi biểu đồ tăng trưởng của Who thì thấy con hơi thiếu cân, còn theo tiêu chuẩn trên hộp sữa của Nhật thì mình thấy bình thường. Nhưng mình cũng lo việc ko tăng cân của con, không biết có bị còi xương không (khi bú con mình hay ra mồ hôi, mình có cho uống vitamin D, phơi nắng thì không đc nhiều...). Xin hỏi các mẹ con mình như vậy liệu có còi xương và cần phải đi khám không? Và nếu khám thì các mẹ có biết chỗ nào khám về còi xương tốt không?
    mình ko biết là đã có chủ đề này hay chưa nhưng xin Mod đừng xóa bài của mình

achymet's Avatar
    achymet Đang Ngoại tuyến Học sinh
    Level: 17 [♥ Mr.Km ♥]
    Life: 0 / 402
    Magic: 111 / 3505
    Experience: 9%

Bioix xu
    607
    Tiền mặt
    0
    Thích
    0
    Được Thích 8 lần/7 bài
    Về vấn đề mồ hôi thì con mình đổ mồ hôi suốt từ bé đến giờ, hơi phiền tí nhưng cũng không sao. Bé nhà bạn còn nhỏ, việc không tăng cân như vậy cũng không đến nổi... urgent, con mình ngày xưa có khi 1 tháng 2 tháng không tăng gam nào nhưng có tháng tăng vọt mức tiêu chuẩn bảng cân đo. Túm lại là không phải quá lo lắng, bạn cố gắng phơi nắng thêm cho con, phơi cả phần lưng nữa nhé. Chúc con hay ăn chóng lớn :Rose

lazyblue212's Avatar
    lazyblue212 Đang Ngoại tuyến Học sinh
    Level: 20 [♥ Mr.Km ♥♥ Mr.Km ♥♥ Mr.Km ♥♥ Mr.Km ♥]
    Life: 0 / 488
    Magic: 164 / 4251
    Experience: 52%

Bioix xu
    599
    Tiền mặt
    0
    Thích
    0
    Được Thích 20 lần/15 bài
    2 vc e cũng lo vì cháu giữ mức cân nặng 2 tháng liền mà ko lên cân nhưng cũng ngại cho con đi bsi, hơn nữa ông bà cháu cứ cuống lên lo cháu bị còi so với những bé cùng tháng nhưng được 8kg và muốn cho cháu ăn dặm sớm. E thì phản đối ăn dặm quá sớm nên E muốn tham khảo các mẹ. Cám ơn chị, e đã yên tâm hơn rùi :)

philong901's Avatar
    philong901 Đang Ngoại tuyến Học sinh
    Level: 8 [♥ Mr.Km ♥♥ Mr.Km ♥♥ Mr.Km ♥♥ Mr.Km ♥♥ Mr.Km ♥]
    Life: 0 / 178
    Magic: 28 / 1614
    Experience: 12%

Bioix xu
    275
    Tiền mặt
    0
    Thích
    1
    Được Thích 5 lần/4 bài
    Khoe các mẹ một tí: Bé nhà mình lúc sinh 3.1kg.
    Sau 1 tháng: 4.6kg
    T2: 6.2kg
    T3: 7.6kg
    T4: 8.6kg
    T5: 9.5kg
    Bé nhà mình ăn tốt, uống sữa thì cực tốt luôn. Trên 1lit sữa/ngày, mà toàn là tự đòi ăn chứ
    Thế nhưng bé nhà mình ngủ ra nhiều mồ hôi, ngủ ít, đêm hay giật mình tỉnh giấc, khóc đòi bế. Cho con đi khám dd kết quả bé bị còi xương thể bụ bẫm. Giò thì trộm vía bé ăn tốt ngủ tốt. Mình khám ở Viện dd chỗ Yesin . Bạn thử cho con đến đó khám xem sao

honglam's Avatar
    honglam Đang Ngoại tuyến Học sinh
    Level: 21 [♥ Mr.Km ♥♥ Mr.Km ♥♥ Mr.Km ♥♥ Mr.Km ♥]
    Life: 52 / 523
    Magic: 190 / 4535
    Experience: 94%

Bioix xu
    453
    Tiền mặt
    0
    Thích
    0
    Được Thích 16 lần/9 bài
    có mẹ nào có cách nào bày em với,cu cò nhà em được 2tháng 19ngày rồi mà được 5.4kg, nửa tháng nay cháu không lên cân

Alexhao's Avatar
    Alexhao Đang Ngoại tuyến Học sinh
    Level: 6 [♥ Mr.Km ♥♥ Mr.Km ♥♥ Mr.Km ♥♥ Mr.Km ♥]
    Life: 0 / 126
    Magic: 17 / 1100
    Experience: 5%

Bioix xu
    174
    Tiền mặt
    0
    Thích
    0
    Thích 1 lần trong 1 bài viết
    bé nhà mình từ hồi 9th đến giờ là 13th ko tăng lạng nào :( 13th - 8kg thôi à, sắp bị SDD rồi! Chán quá!
    Cháu ăn ngày 3 bữa cháo, bữa sữa (400ml), uống sữa Nutribel, uống nước quýt. Đấy là đã ép cháu uống sữa lắm rồi, bụng lúc nào cũng căng tròn ra, chẳng hỉu làm sao, bé không trớ, không ngậm, bé mọc 7 răng và chưa biết đi! Mình rầu quá trời! Các mẹ cho mình lời khuyên với!

pt_trieu's Avatar
    pt_trieu Đang Ngoại tuyến Học sinh
    Level: 7 [♥ Mr.Km ♥♥ Mr.Km ♥♥ Mr.Km ♥♥ Mr.Km ♥♥ Mr.Km ♥]
    Life: 0 / 160
    Magic: 24 / 1387
    Experience: 40%

Bioix xu
    205
    Tiền mặt
    0
    Thích
    0
    Được Thích 5 lần/3 bài
    Bé của bạn trộm vía là ko phải lười ăn và ko ăn đủ chất mà có thể do bé ko hấp thụ được hết chất. Bạn phải xem làm thế nào cho bé hấp thu tốt thức ăn, bé nhà bạn có bị táo không? Xem phân của bé thế nào.

tienlam23126's Avatar
    tienlam23126 Đang Ngoại tuyến Học sinh
    Level: 17 [♥ Mr.Km ♥]
    Life: 0 / 403
    Magic: 112 / 3652
    Experience: 12%

Bioix xu
    648
    Tiền mặt
    0
    Thích
    1
    Được Thích 9 lần/8 bài
    Đọc thấy các bà mẹ có con mập mạp sao mà mình thấy thích thế!
    Bé nhà mình còi lắm,đc 15 tháng rồi mà có 7.6kg thôi.
    Mình đã cho con đi Vdd 2 lần rồi đấy,nhưng ko có chuyển biến gì cả.
    Xót con lắm cơ.
    Bé con biết đi nhanh rồi,nhưng lại mới mọc đc 4 răng thui.
    Hay đi phân sống lăm,mình đang cho con dùng thuốc cam,mỗi lần cho con uống là cả quần áo mẹ và con đều nhuộm thuốc cam luôn,bé lười ăn uống lắm.
    Mình cho con uống Milex,mỗi ngày cũng chỉ uống được 300ml thôi,đêm về bú sữa me,mà sữa mình thi nóng.
    Mình đang tính cai sữa cho con,nhưng chưa có kinh nghiệm.
    Mẹ nào có kinh nghiệm cho mình xin với nhe!

Bài viết được tìm thấy trên google bởi từ khóa:

sua nutriben CO TANG CAN KHONG

be toi 2 t5 kem an khong tang can lam the nao

bé không tăng cân

tre khong tang can

thang thu 3 be khong tang can

con không tăng cânme nao cho con uong sua nutribensữa tăng cân cho béwakodo khong tang cansữa milex có mát khôngnutriben so 1 co tang can ko cac mesữa nutriben có tốt khôngnửa tháng mà bé không tăng cânđi lớp bé tăng cân uong sua wakodo co tang can khongsua nutriben co tot kosua milex co tang can khonguống sữa nutriben co tăng cân khônguong sua wakodo co tang can cho sua wakodo co me nao cho con uong chuasua nutriben so 1 tang can tot ksua milex tot kbé 1 tháng tuổi lên cân ít quá2 tháng 6.5 kgsua nutriben co mat khongkhi tre 2t khong len canco me nao cho con uong sua moriganacon tang can ittre an va uong sua duoc ma khong tang canCo me nao cho be uong sua nutriben khongthang thu ba tre khong len can1 tháng trẻ không lên cânsua wakodo co tang can kosua wakodo co tang can khongco me nao cho con uong sua nutriben khongsữa wakodo tăng cânbe ko tang cantin tuc sua nutriben co tang can nhieu kotre di phan can suabe uong sua nutriben bi di ngoaikinh nghiem cac me dung sua wakodo va xo kidBe 40 ngay nang 4.6kg co duoc kouống sữa nutriben output 2-3 lần 1ngàysua nutriben 3 co tang can khongbe khong tang cantre 4 thang nang 6.3kgbe 2 thang tuoi duoc 4.6kg lieu co sao khongsữa nutriben có lên cân khôngbe uong sua wakodo di ngoai phan xanhnutriben cho trẻ tăng cân chậmuong sua milex be co tang can nhanh kosua nutriben cho tre tu 0 den 6 thang co tang can khongsua wakodo be khong tang can 4thang duoc 6.3kg co coi kosua nutrilon co tot khongsua nutriben 2 co giup be len cannutriben 1 có mát kosua nutriben co tot khongsưa milex có tăng cânsua chong tao bon nutriben so1 cua phap co tot kbe 6.5thang an gi de tang canBe 4 thang nang 6.3kgwakodo tang can khongcho tre an sua chua co tang can duoc khongkinh nghiem giup be tang canbe duoc 4 thang nang 6.3kg co coi kosữa nutriben có tăng cân khôngsua nutriben so1 co tot khongsua nutriben len can tot khongbe 4thang nang 7.6kg co sao ktre 4 thang 6.3kgsua wakodo co len can kobe uong sua gi out put totvi sao tre 5 thang ko tang canBÉ 6 THÁNG 7.6KG CÓ CÒI KOtre 6.5 thang ko len canan sua wakodo di phan xanhwakodo co dong sua tang can ko4thang duoc 6.3sữa nutriben mát hay nóng và có tăng cân khônguong wakodo phan songsua nao len can tot cho be 2 thangcho con uong sua wakado co len can tôt kosua nutriben co tang chieu cao khongbe uong sua wakodo di phan xanhco me nao co con bi output phan song khong chia se kinh nghiem dieu tri voi be k tang canbe uong wakodo di ngoai phan xanh mui hoisữa nutriben2 co me nao cho con uong chuaan gi de sua me tot cho con tang canhỏi các mẹ sữa nutribenbé output phân thôi la saotre an tot nhung ko len canbe uong sua nhieu ma khong len canbé uống nutriben không tăng cânbe uong sua milex khong len canme nao cho con uong sua nutriben chua cho kinh nghiem voibe len can it quasữa tăng cân bétăng cân cho bé#

Các Chủ đề tương tự

1. Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 24-04-2012, 03:40 PM
  2. Em cần sự giúp đỡ của các mẹ ah...urgent....
    Bởi visao trong diễn đàn Tình yêu
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 31-03-2012, 09:20 AM
  3. Urgent: Các mẹ cho mình hỏi ,có phải bé bị Tay Chân Miệng?????
    Bởi tuyetnhung trong diễn đàn Các loại bệnh thường gặp
    Bài viết cuối: 30-03-2012, 11:50 PM
  4. Xăng tăng 10%, thực phẩm tăng theo 15-25%
    Bởi 2saigon trong diễn đàn TIN TỨC
    Bài viết cuối: 12-03-2012, 01:55 AM

Tag của Chủ đề này