Ai còn mẹ xin đừng làm mẹ khóc - Đừng để buồn lên mắt mẹ nghe không?

+ Trả lời Chủ đề
+ Viết chủ đề mới
Kết quả 1 đến 2 của 2
    conangxinhtrai's Avatar
    conangxinhtrai Đang Ngoại tuyến Học sinh
    Level: 20 [♥ Mr.Km ♥♥ Mr.Km ♥♥ Mr.Km ♥♥ Mr.Km ♥]
    Life: 0 / 499
    Magic: 172 / 6696
    Experience: 97%

Bioix xu
    0
    Tiền mặt
    0
    Thích
    0
    Được Thích 7 lần/7 bài

Bài văn cảm động của Bé gái lớp 4: Ước mơ làm cô giáo từ thiện

Chào các mẹ.
    Mình có cô cháu gái học lớp 4 trường Tiều Học Chu Văn An- Hà nội. Cháu là người sống rất tình cảm. Hôm trước, chị gái mình khoe cháu thi giữa học kỳ 1, được 10 điểm môn Văn. Cô giáo khen trước lớp và gửi bài về cho phụ huynh. Cô giáo nói bài văn khiến cô rất cảm động, chị mình đọc cũng thấy thế. và gửi bài đó cho mình xem. Khi đọc xong mình cũng rất xúc động. Xúc động vì cái cảm nhận sâu sắc và lời văn rất thật thà của cháu. Mình hỏi cháu là có được cô gợi ý gì không hay hoàn toàn do con viết, cháu nói là cô không gợi ý gì mà do cháu viết hết, vì đây là bài văn có chủ đề mở. Kết quả bài đấy cháu được 10 điểm. 1 bài ngữ pháp: 5 điểm và bài tập làm văn : 5 điểm. Nếu có người hướng dẫn cháu như cô giáo hay mẹ làm thì cách viết này mình cũng thấy bình thường, nhưng đây lại là hoàn toàn xuất phát từ lối suy nghĩ và cảm nhận của cháu nên mình rất thích
    Mình xin phép Post bài tập làm văn đó cho các mẹ xem để cùng góp ý nhé nhé. Mình chép nguyên văn, không sửa bất kỳ chữ gì, thậm chí cả dấu chấm phẩy.

Đề bài: Em hãy kể cho bạn nghe về ước mơ của mình:

Bài làm

Hà nội, ngày 12-4-2011
    Lan Nhi thân mến!
    Lâu rồi không gặp cậu, cậu có khỏe không? Học tốt chứ? Lớn lên cậu muốn làm nghề gì? Tớ muốn làm cô giáo từ thiện. Tớ viết bức thư này để nói về ước mơ của tớ.

Nhi ơi, cậu biết không, mỗi tối tớ xem ti vi những em bé phải lội suối, leo đèo, chèo thuyền tới lớp với những túi nilong trong đó đựng những quyển vở nhỏ để học. Có những em bé nhà nghèo không đủ tiền đi học hay mồ côi, mù, câm, điếc không được đi học. Tớ muốn là cô giáo từ thiện là vậy. Tớ sẽ mang ánh sáng cho trẻ mù, mang giọng nói, lời ca cho trẻ câm, mang âm thanh, những âm thanh nhẹ nhàng cho trẻ em điếc và tình thương cho trẻ mồ côi và sự trí tuệ cho các em nhỏ bình thường. Tớ sẽ đứng trên bục giảng giống như các cô giáo khác với những cặp mắt ngây thơ, ham học, chăm chú nghe tớ giảng bài. Tớ mong các học trò của tớ sẽ lớn lên bằng sự trí tuệ, sức lực của mình và văn minh lịch sự giống như con người Việt nam vậy.

Nhi ơi, bây giờ cậu đã hiểu tớ muốn làm giáo viên từ thiện là như nào rồi chứ. Để ước mơ không tan biến tớ sẽ cố gắng học tốt và không ngừng quyên góp tiền để giúp đỡ các em. Thôi thư đã dài tớ dừng bút đây. Chúc ước mơ cậu thành hiện thực.
    Chào cậu

Bạn thân
    Nguyễn Hồng Giang.
    _

thanhhoa's Avatar
    thanhhoa Đang Ngoại tuyến Học sinh
    Level: 3 [♥ Mr.Km ♥♥ Mr.Km ♥]
    Life: 6 / 65
    Magic: 8 / 8
    Experience: 62%

Tên của bé
    bob
    Ngày sinh của bé
    15/5/2012
    Bioix xu
    135
    Tiền mặt
    0
    Thích
    0
    Được Thích 0 lần/0 bài

Re: Bài văn cảm động của Bé gái lớp 4: Ước mơ làm cô giáo từ thiện

hồn nhiên quá!

Bài viết được tìm thấy trên google bởi từ khóa:

tap lam van lop 4d truong tieu hoc minh ha a

kể về ước mơ của em

doc mot so bai van cua lop 4

nhung bai van hay lop 4ke uoc mo cua minh

tap lam van bai viet 4 cua lop 6

nhung van thi lop 4

bai van viet thu hay lop4

viet mot bai van noi len uoc mo cua em

nhung bai van cam thu hay lop 4tap lam van lop 4 truong tieu hocnhung bai van noi ve uoc mo cua embai van noi ve uoc mo cua embai van cam dongnhung bai van hay lop 4 ki 1bai van ve uoc mo cua emnhung bai van viet thu hay lop4các bài văn lớp 4đề bài : ước mơ của em là gìbai van uoc mo cua emnhung bai van lam roi thi hoc ki lop 4nhung bai van lop4bài văn về ước mơ của embai van ve uoc mo cua em lop 4nhung bai van thi hoc ki 1 lop 4em tap ve va to mau lop 4bai van viết về ước mơ của emke ve uoc mo lop 6van lop 4 viet thu ke ve uoc mo cua emcac bai van mau lop4 hay viet mot doan văn ngan nói về ước mơ cua em lop 4cam thu van hoc bai tre viet nam lop 4goi y bai uoc mo cua emviet van noi ve uoc mo cua embài văn lớp 4 viết về ước mơ của emviet mot doan van ve uoc mo cua emcac bai cam thu hay lop 4bai van hay lop 4doan van neu len uoc mo cua emtap lam van em hay ke ve uoc mo cua embai tap doc lop 4 cam dongviet mot doan van cua em ve uoc mo sau naynhung de van tieu hoc lop 4bài văn nói về ước mơ của emvan lop 4 ke ve so thich cua emnhung bai van viet ve uoc mo cua emlam van ke ve uoc mo cua embai van viet thu ke ve uoc mo lop4bai van hay lop 4 noi ve uoc mo cua enhu bai van diem 10 lop4bài văn hay thi học kỳ i lớp 4dan y tap lam van lop 4những bài văn cảm thụ lớp 4uoc mo cua em lop 4nhung bai van ve uoc mouoc mo lam 1 co giaodan y bai van uoc van ke chuyen ve uoc mo lop 4 tieu hocbai van diem 10 lop 4uoc mo lam giao vien tu thien bài văn viết về ước mơ của emhttp:vuontre.vnforumf18bai-van-cam-dong-cua-gai-lop-4-uoc-mo-lam-co-giao-tu-thien-57111.htmlnhung bai van hay lop 4ke ve uoc mo cua em các bài văn cảm thụ lớp 4bai van viet ve uoc moviet doan van ngan ta ve uoc mo cua em lop 4lop 4 viet mot doan van tu 10 den 12 cau noi ve uoc mo cua emvan cam thu lop 6viet 1 bai van ke ve uoc mo cua emtap lam van uoc mo dep lop 41 so bai cam thu van hoc lop4Tlv suy nghi ve uoc mo cua embai van viet thu lop 4tap lam van lop 4 bai loi uocdoan van noi ve uoc mo cua emviet doan van ngan ve uoc mo cua emtap lam van lop 4 viet thu cho ban kể về ước mơ của emviet 1 doan van ve uoc mo lam co giaotap lam van viet ve uoc mo cua emtap lam van lop 4 viet thu tham ban noi ve uoc mo cua emviet 1 doan van noi ve uoc mo cua minhtap lam van ve uoc mocac bai van viet thu lop 4tap làm văn lop 4-ke ve uoc mo on len lam nghe gike chuyen da nghe da doc lop 4noi ve uoc mobai van lop 4ke ve uoc mo cua emtap lam van lop 5 ke ve uoc mo cua emcach viet mot bai van cam thu lop 4những bài văn nói về ước mơ của emdoc van cam thu lop 4bai van lop 5 noi ve uoc mo cua minhbai van cam thu lop 4nhung bai van mau lop4 ke ve uoc mo lam co giaobai van diem10 lop 4Muon viet mot bai van noi ve uoc mo cua co gai lop 5nhung doan van noi ve uoc mo cua emtap lam van noi ve uoc mo cua emnhungbai van noi ve uoc mo cua hoc sinh lop 5viet mot doian van ve uoc mo cua banbài văn viết về ước mơ của em lop 10bai tap lam van viet ve uoc mo

Các Chủ đề tương tự

1. Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 21-11-2012, 04:00 PM
  2. Cán bộ văn hóa cưỡng bức thiếu nữ
    Bởi naococo trong diễn đàn TIN TỨC
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 18-09-2012, 06:30 PM
  3. Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 16-04-2012, 03:30 PM
  4. Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 10-02-2012, 06:30 AM
  5. Trả lời: 0