Ai còn mẹ xin đừng làm mẹ khóc - Đừng để buồn lên mắt mẹ nghe không?

+ Trả lời Chủ đề
+ Viết chủ đề mới
Kết quả 1 đến 10 của 10
    minhq8's Avatar
    minhq8 Đang Ngoại tuyến Học sinh
    Level: 7 [♥ Mr.Km ♥♥ Mr.Km ♥♥ Mr.Km ♥♥ Mr.Km ♥♥ Mr.Km ♥]
    Life: 0 / 173
    Magic: 27 / 1671
    Experience: 95%

Bioix xu
    227
    Tiền mặt
    0
    Thích
    0
    Thích 1 lần trong 1 bài viết

Tìm trường mầm non tốt ở khu vực quận Hai Bà Trưng, Đống Đa hoặc Hoàn Kiếm

Hi các mẹ thông thái :96:
    Chả là Chip nhà e sắp 1 tuổi, em muốn cho cháu đi mẫu giáo sớm vì cháu rất nghịch và bướng. :7: Em sợ để cháu ở nhà lâu cháu sẽ càng hư :100:
    Em muốn tìm trường có học phí < 5 triệu, cơ sở vật chất tốt, cô giáo nhiệt tình, nhẹ nhàng :86: và đặc biệt là chăm ăn tốt (vì con em còi lắm ah hixxx hixxx ).
    Nhà em ở đường Giải Phóng ( gần trường đh Xây Dựng) nên em muốn tìm trường ở quanh khu vực này hoặc ở quận Đống Đa, Hoàn Kiếm cũng đc ah :31:
    các mẹ bít trường nào thì chỉ em với nhá, thanks các mẹ nhìu :24::24::24::24::24::24::24:

3philong's Avatar
    3philong Đang Ngoại tuyến Học sinh
    Life: 0 / 170
    Magic: 26 / 1574
    Experience: 83%

Bioix xu
    345
    Tiền mặt
    0
    Thích
    0
    Mẹ cháu đi qua cầu là vào KĐT Định Công, mẹ cháu ghé qua trường Trẻ Thơ Việt tham khảo nhé. Trường ở A10, lô 4, KĐT Định Công (gần CLB Định Công, BV Bưu điện). Học phí trên dưới 2tr/tháng. Các cô chăm các cháu ăn uống tốt nên có thể yên tâm. :)

Còn có trường Hoàng Gia ở đường Trần Đại Nghĩa hoặc Bibihome ở Trường Chinh. Học phí thì trên dưới 5tr/tháng. Chất lượng thì mẹ cháu tham khảo thêm nhé!
    Chúc mẹ cháu sớm tìm được trường phù hợp với bé. :)

jacks's Avatar
    jacks Đang Ngoại tuyến Học sinh
    Level: 28 [♥ Mr.Km ♥♥ Mr.Km ♥♥ Mr.Km ♥♥ Mr.Km ♥]
    Life: 69 / 693
    Magic: 354 / 6593
    Experience: 72%

Bioix xu
    235
    Tiền mặt
    0
    Thích
    0
    Được Thích 3 lần/3 bài
    Trường Quốc tế Mỹ - Ngõ 46C Phạm Ngọc Thạch nhận các bạn từ 12 tháng tuổi. Mình không rõ lớp bé học phí bây giờ bao nhiêu nhưng lớp 3 tuổi - bé lớn nhà mình là 190$/tháng
    Ra Tết mình cũng cho nhóc thứ 2 đi học ở đó vì bé GV nghỉ. Lớp bé khoảng 3 cô/10 cháu
    Lịch ăn ngủ như sau: 7h30 nhận cháu - 8h ăn sáng - 1h30-11h30: ăn trưa- rồi ngủ đến 14h30: ăn chiều - 16h uống sữa.
    Nói chung mình thấy ở đó chăm các bé khá tốt, đặc biệt là những bé biếng ăn.
    Nếu bạn muốn cho bé đi học, nên tập cho bé ăn ngủ theo lịch ở trường cho quen.
    Hồi trước khi nhóc đầu nhà mình đi học, mình đến trường và nhờ 1 cô giáo lớp bé (sẽ dậy nhóc nhà mình) đến nhà làm quen trong 1 tuần. Cứ cuối giờ cô lại đến nhà mình chơi với cháu khoảng 1-1h30' (17h cô có thể rồi trường được rồi) và mình cám ơn cô như các cô giáo đi dạy thêm. Đến khi nhóc nhà minh đi học là đã quen cô rồi nên không bị khóc nhiều như các bạn khác.
    Mặt khác, khi các bạn mới đi học sẽ có 1 cô chuyên chăm bé trong tuần đầu tiên nên cũng đỡ hơn trường công. Đấy là kinh nghiệm của mình khi đi gửi bé đầu tại trường này.

vnz1's Avatar
    vnz1 Đang Ngoại tuyến Học sinh
    Level: 2 [♥ Mr.Km ♥]
    Life: 0 / 25
    Magic: 3 / 230
    Experience: 0%

Bioix xu
    28
    Tiền mặt
    0
    Thích
    0
    Được Thích 0 lần/0 bài
    Thanks mẹ cháu nhá. kinh nghiệm của mẹ cháu hay wa. trường này có giáo viên nc ngoài k mẹ cháu? nghe tên trường là quốc tế nhưng chắc k phải trường quốc tế đúng k mẹ cháu? vì em nghe nói học phí trường quốc tế đắt lắm cơ, phải > 10 tr/ tháng ý. hix hiix. mà trường chỉ cho uống 1 lần sữa thui ah? có bữa phụ hoặc ăn tráng miệng k mẹ cháu? hì hì em hỏi hơi nhìu. mẹ cháu bít thì chỉ em với nha. thanks mẹ cháu

nhanhoa1611's Avatar
    nhanhoa1611 Đang Ngoại tuyến Học sinh
    Level: 9 [♥ Mr.Km ♥]
    Life: 0 / 218
    Magic: 38 / 2104
    Experience: 75%

Bioix xu
    247
    Tiền mặt
    0
    Thích
    0
    Được Thích 0 lần/0 bài
    Thanks mẹ cháu nhìu nha. để e ra trường Hoàng Gia ở Trần Đại Nghĩa tìm hiểu ah. gần nhà mà hihi

tienlam23126's Avatar
    tienlam23126 Đang Ngoại tuyến Học sinh
    Level: 17 [♥ Mr.Km ♥]
    Life: 0 / 403
    Magic: 112 / 3877
    Experience: 12%

Bioix xu
    648
    Tiền mặt
    0
    Thích
    1
    Được Thích 9 lần/8 bài
    To kiwii:
    1. Có giáo viên nước ngoài nhưng với các lớp 2 tuổi trở lên, số tiết trong tuần tăng theo độ tuổi (học phí các lớp lớn luôn thấp hơn lớp bé mặc dù có GV nước ngoài).
    2. Sữa: uống 2 lần: ăn sáng + uống sữa và uống sữa buổi 16h-16h30.
    3. Bữa phụ lúc 2h-2h30 chiều
    4. Tráng miệng sau ăn trưa.

Alexhao's Avatar
    Alexhao Đang Ngoại tuyến Học sinh
    Level: 6 [♥ Mr.Km ♥♥ Mr.Km ♥♥ Mr.Km ♥♥ Mr.Km ♥]
    Life: 0 / 126
    Magic: 17 / 1170
    Experience: 5%

Bioix xu
    174
    Tiền mặt
    0
    Thích
    0
    Mẹ cháu thử đưa con qua Trẻ Thơ Việt xem, ở đấy các cô chăm cháu tốt phết đấy, nhà mình có 1 nhóc mà mỗi lần đón về cứ phải giục mãi mới chịu về vì con ham ở lại chơi với các bạn quá. Vấn đề dĩnh dưỡng thì ở đấy mình thấy thực đơn gửi về cho PH cả tuần mà trộm vía bé nhà mình tăng cân đều lắm hihi:Battin ey:, mẹ cháu tham khảo thử nhé, ở Đô thị Định Công đấy, đc cái thoáng mát mà yên tĩnh sạch sẽ. Chúc mẹ cháu tìm được trường ưng ý.

cuty123's Avatar
    cuty123 Đang Ngoại tuyến Học sinh
    Life: 0 / 158
    Magic: 23 / 1462
    Experience: 34%

Bioix xu
    278
    Tiền mặt
    0
    Thích
    0
    Mẹ cháu ơi tớ vừa tìm được bài viết về bibihome ở Trường Chinh, mẹ cháu tham khảo nhé :Smiling:
    "Cảnh báo về Trường mầm non Bibihome Hà Nội

Nguyên văn bởi Suchichbong

Tôi xin cảnh báo với các mẹ nào có ý định gửi con tại trường mầm non bibihome - phố Đặng Văn Ngữ - Đống Đa - HN

Cơ sở vật chất: tương đối tốt so với các trường mầm non tư thục

Đội ngũ quản lý: Ngoại trừ bác trông xe rất là vui vẻ nhiệt tình ra thì nhân viên văn phòng chỉ vui vẻ khi phụ huynh chấp nhận gửi con và đóng tiền học cho các bé. Sau đó thì không có niềm nở mấy và đặc biệt là không cho phụ huynh lên xem các con trong giờ học. Tôi có hỏi và nói chỉ nhìn từ xa qua khe cử thôi xem cháu có thích nghi tốt không thì các cô trả lời là không được vì ảnh hưởng đến cả lớp. Tôi nói cứ muốn lên thì các cô đó gọi điện lên lớp và báo cho giáo viên biết có phụ huynh sắp lên lớp đó. Có lần tôi tự ý lên lớp con xem tình hình thế nào thì phát hiện ra nhiều điều.

Giáo viên: Do trường đầu tư nhiều vào cơ sở vật chất nên họ muốn thu nhanh lại số đã đầu tư bằng cách thu học phí cao và trả lương cho giáo viên thấp (khoảng 2 triệu/tháng). Kết quả là nhiều giáo viên bỏ dạy và chất lượng giảng dạy rất kém. Hơn nữa do đã thu học phí cao rồi nên trường cấm các cô được nhận phong bì từ phụ huynh mà thực sự phụ huynh cũng không muốn đưa thêm. Nhà tớ thì vào các ngày lễ vẫn gửi các cô tí quà gọi là động viên. Tuy nhiên với điều kiện nói trên thì chỉ những cô trình độ thấp mới chấp nhận công việc ở đó. Nhưng điều tệ hại hơn là bé nhà mình khi đưa đến lớp, các cô xuống tận nơi đón cháu nhưng cháu nhìn thấy cô như thấy cọp, khóc dé lên và ôm chặt bố mẹ. Sau nhiều lần như vậy, tôi đã tự ý đi lên lớp mà không cho các cô quản lý biết. Tốt phát hiện ra biện pháp nuôi dạy trẻ ở đây là đánh trẻ, các cô dùng gậy đánh vào lòng bàn tay trẻ khi bé có lỗi để tránh các thương tích mà phụ huynh trẻ có thể nhìn thấy. Khi một trong 3 cô trong lớp đi ra ngoài và nhìn thấy tôi đã vội vàng báo cho các cô kia biết đang có phụ huynh bên ngoài...

Tôi cực lực phê phán và phản đối cách nuôi dạy trẻ ở trường mầm non bibihome này và nhiều lần muốn kiện trường này ra tòa. Họ không thể đối xử với con cái chúng ta như vậy được vì đó là sự chủ trương, thống nhất, thông đồng có tổ chức từ những người quản lý đến các cô giáo. Các mẹ nào định gửi con ở trường này nên tìm hiểu và cân nhắc kỹ nhé. Hãy làm tất cả vì tuổi thơ vui vẻ hạnh phúc nhất cho các bé."

Kem's Avatar
    Kem
    Kem Đang Ngoại tuyến Học sinh
    Level: 29 [♥ Mr.Km ♥♥ Mr.Km ♥♥ Mr.Km ♥♥ Mr.Km ♥♥ Mr.Km ♥]
    Life: 72 / 722
    Magic: 390 / 6816
    Experience: 90%

Bioix xu
    586
    Tiền mặt
    0
    Thích
    70
    Được Thích 56 lần/49 bài
    Bạn nhầm trường Bibi ở đường Trường Chinh với Bibihome ở đường Đặng Văn Ngữ rồi. Trường Bibi ở ngõ 150 Trường Chinh. Học phí (bao gồm học cả thứ 7) 1,6tr - 1,8tr/tháng + 35000 tiền ăn/ngày.

luatvx41's Avatar
    luatvx41 Đang Ngoại tuyến Học sinh
    Level: 6 [♥ Mr.Km ♥♥ Mr.Km ♥♥ Mr.Km ♥♥ Mr.Km ♥]
    Life: 0 / 142
    Magic: 20 / 1368
    Experience: 69%

Bioix xu
    187
    Tiền mặt
    0
    Thích
    0
    ôh vậy vô cùng xin lỗi mẹ duonghongquyen nhé, em bị nhầm hai trường này hic :(

| Nước cốt chanh dây | Nước cốt mác mác
-->
Chia sẻ lên linhhay.com