Ai còn mẹ xin đừng làm mẹ khóc - Đừng để buồn lên mắt mẹ nghe không?

+ Trả lời Chủ đề
+ Viết chủ đề mới
Kết quả 1 đến 9 của 9
    honglam's Avatar
    honglam Đang Ngoại tuyến Học sinh
    Level: 21 [♥ Mr.Km ♥♥ Mr.Km ♥♥ Mr.Km ♥♥ Mr.Km ♥]
    Life: 52 / 523
    Magic: 190 / 4667
    Experience: 94%

Bioix xu
    453
    Tiền mặt
    0
    Thích
    0
    Được Thích 16 lần/9 bài

Bé không đi ngoài nhiều ngày

Bé Ruby gần 10 th .Uống Dumex k đi ngoài 5 ngày.Đến nay chuyển sang uống Frisolac gold vẫn chữa hết.Có mẹ nào biết sữa nào mát chỉ giúp MẹRuby với!!!!!
    P/s:nghe nói uống Frisolac Confort thì hết nhưng nghe nói phải có chỉ định cũa bác sĩ thì mới dc,tìm mua cũng không có ai biết địa chỉ chĩ giùm mẹ Ruby nha!!!Thanks nhìu.

Huongtran7888's Avatar
    Huongtran7888 Đang Ngoại tuyến Học sinh
    Level: 17 [♥ Mr.Km ♥]
    Life: 0 / 412
    Magic: 117 / 3796
    Experience: 48%

Bioix xu
    729
    Tiền mặt
    0
    Thích
    0
    Được Thích 13 lần/9 bài
    Mẹ Ruby cứ để bé không đi ngoài từng đó ngày sao???
    Trước khi uống Dumex thì bé uống sữa gì? mẹ nó nên quay lại sữa cũ cho con đi. Với cả bé không đi ngoài từng đó ngày thì phải can thiệp cho bé đi ngoài chứ bạn.
    Theo mình chưa chắc là do sữa đâu, bình thường bé có dễ bị táo bón hok? bạn nên cho con đi kiểm tra xem thế nào!
    Chúc con sớm khắc phục được tình trạng này nhé!

minhkhoi's Avatar
    minhkhoi Đang Ngoại tuyến Học sinh
    Level: 7 [♥ Mr.Km ♥♥ Mr.Km ♥♥ Mr.Km ♥♥ Mr.Km ♥♥ Mr.Km ♥]
    Life: 0 / 158
    Magic: 23 / 1477
    Experience: 34%

Bioix xu
    245
    Tiền mặt
    0
    Thích
    0
    Thích 1 lần trong 1 bài viết
    Mẹ Thiên Anh nói đúng đấy, bạn nên cho bé đi kiểm tra xem sao, chứ bé không đi ngoài mấy ngày như thế là không tốt đâu, lâu ngày sẽ làm ảnh hưởng đến nhu động ruột. Bạn thử cho bé uống thêm nước cam, ăn thêm hoa quả xay xem có cải thiện được tình hình không? Cần thiết thì phải thụt cho bé đi. Ngày xưa bé nhà mình bị táo bón là cũng phải thụt bằng xà phòng đấy.

linh1612's Avatar
    linh1612 Đang Ngoại tuyến Học sinh
    Life: 0 / 403
    Magic: 112 / 3759
    Experience: 14%

Bioix xu
    785
    Tiền mặt
    0
    Thích
    1
    Được Thích 8 lần/6 bài
    Bé nhà mình cũng vài lần không đi ngoài dưdojc trong mấy ngày. Mình có cách là "thông từ bên ngoài". Cách này không đau, không làm bé sợ đâu.
    CÁc mẹ đi sinh ở bệnh viện hay được cho một lọ nhỏ "thông" trước khi lên bàn sinh. Khi bơm vào hậu môn thì rất kích thích muốn đi ngoài. Bạn có thể ra hiệu thuốc hỏi mua loại này, chỉ mấy nghìn thôi.

Nhà mình thì không dùng loại này. Vì ông bà ngoại bé nhà mình có chút kiến thức về y nên mình cũng áp dụng cách của ông bà: pha xà phòng thơm vào nước, thật đặc (thông thường mình lấy 1 cục xà phòng thơm to bằng 1 đốt ngón tay người lớn pha với 2ml nước). Đánh cho tan hết (đừng đánh cho có bọt nhé) rồi hút vào xi lanh (bơm tiêm, không có kim tiêm - nhớ là không dùng kim tiêm nhé, chỉ xi lanh nhựa thôi. Loại này bán ở ngoài hiệu thuốc khoảng 3k./ cái).

Sau đó, bạn đưa bé vào toilet, bảo bé chổng mông lên rồi ấn mạnh bơm tiêm vào hậu môn và bơm dung dịch xà phòng thơm vào. Chỉ ấn phần chân của bơm (dài khoảng 0,5cm) vào hậu môn thôi chứ không phải cả cái thân bơm tiêm nhé. Ấn chặt tay để nước xà phòng không tràn ra ngoài. Xong cho bé ngồi lên toilet, chỉ trong vòng 1 phút bé sẽ ị ngay thôi.

Nếu chưa quen tay, bạn có thể thực thành trước với chính bản thân. Không có hại gì đâu, khi ấn như vậy bạn sẽ biết cần một lực ở tay là bao nhiêu để nước xà phòng vào hết mà động tác khôgn lúng túng.

Chúc bạn thành công,
    qa

khanhkt72's Avatar
    khanhkt72 Đang Ngoại tuyến Học sinh
    Level: 20 [♥ Mr.Km ♥♥ Mr.Km ♥♥ Mr.Km ♥]
    Life: 0 / 479
    Magic: 158 / 4465
    Experience: 17%

Bioix xu
    303
    Tiền mặt
    0
    Thích
    0
    Được Thích 14 lần/11 bài
    Nhà mình thì ko bơm dung dịch gì vào hậu môn con cả. Chỉ có đợt vừa rồi cần xét nghiệm phân thì mới đc bs cho thuốc để thụt. Còn trước đây ko đi viện toàn thụt bằng xà phòng. Mẹ đẻ mình làm y nên thụt thế này. Dùng bánh xà phòng, vót hơi nhọn theo hình kim tự tháp. rồi đút vào đít, đẩy ra đẩy vào vài lần rồi bỏ đi. Như thế thì ko có dung dịch gì vào hậu môn con cả. Mình thấy rất hiệu quả mà ko làm con đau. Các mẹ thử xem.

cuty123's Avatar
    cuty123 Đang Ngoại tuyến Học sinh
    Life: 0 / 158
    Magic: 23 / 1413
    Experience: 34%

Bioix xu
    278
    Tiền mặt
    0
    Thích
    0
    Thích 1 lần trong 1 bài viết
    Các mẹ nói đúng đấy mẹ nó nên thay đổi chế đo ăn cho bé. Cho bé uống nhiều nứoc và ăn nhiều hoa quả và chất xơ. Thay thử sữa khác xem sao vì bé ăn sưa bột thì dễ bị táo lắm.

Đe bé táo bón lâu phân cứng ruột sẽ bị giãn ra và dần dần cơ hậu môn không làm chủ được bé sẽ ị đùn mà không biết là mình ị. Bênh này gọi là bệnh ị đ ùn sau táo bón. Vì vây tốt nhất là bạn nên tư vấn bác sĩ đe phòng bệnh cho bé.

huongkim9's Avatar
    huongkim9 Đang Ngoại tuyến Học sinh
    Life: 0 / 157
    Magic: 23 / 1446
    Experience: 28%

Bioix xu
    174
    Tiền mặt
    0
    Thích
    0
    Được Thích 11 lần/3 bài
    Bé nhà mẹ ruby đi i được chưa? trước bé nhà mình cũng bị như vậy cả tháng trời luôn, mình bị stress mất cả sữa, sau đó được chị ở trường mách cho bé uống khoảng 2,3 thìa cà phê nước rau dấp cá + ăn nhiều rau, hoa quả, đến nay bé nhà mình đã khỏi. Mẹ Ruby thử cách này xem sao nhé.

tienlam23126's Avatar
    tienlam23126 Đang Ngoại tuyến Học sinh
    Life: 0 / 403
    Magic: 112 / 3754
    Experience: 12%

Bioix xu
    648
    Tiền mặt
    0
    Thích
    1
    Được Thích 9 lần/8 bài
    Nếu thay sữa cho be uống sữa NAN cũng mát lắm đó, bé uống không bị táo bón đâu.

newstart's Avatar
    newstart Đang Ngoại tuyến Học sinh
    Life: 0 / 411
    Magic: 116 / 3683
    Experience: 44%

Bioix xu
    747
    Tiền mặt
    0
    Thích
    0
    Được Thích 11 lần/9 bài
    Em không rõ các bé nhà các mẹ là lớn hay nhỏ tầm nào. Nhưng bé em hồi trước 2-3 ngày không đi là lo lắm rồi ạ. Có vài mẹo là (các bé còn nhỏ tháng): nhỏ nước hoa quả cho bé. Hoặc là chườm nước ấm trên bụng cho bé. Em được một cô y tá dạy như thế và rất công hiệu. Có thể là bọc túi nilon, cho nước ấm vào, để vải hoặc khen mỏng lên bụng bé nhé. Nhớ thử nước ấm, hơi nóng 1 tí tẹo. chườm vậy cho ấm bụng lên, tay hơi ấn xuống 1 tí. Cún nhà em có dạo em vừa làm là cháu vừa ị luôn đấy ạ. Các mẹ thử xem nhé.

Bài viết được tìm thấy trên google bởi từ khóa:

tre so sinh lau ngay khong di ngoai

tre so sinh 5 ngay khong di ngoai

tre so sinh khong di ngoai

tre khong di ngoai duoc

bé sơ sinh không đi ngoài được

tre so sinh di ngoai may lan 1 ngay

tre so sinh nhieu ngay khong di ngoai

trẻ sơ sinh 2 ngày ko đi ngoài

tai sao be so sinh khong ia duoc

tre so sinh 3 ngay khong di ngoai

tre so sinh ko di ngoai duoc

tre em khong di ngoai duoc

bé đã mấy ngày hông i

tre so sinh 4 ngay khong di ngoai

tre so sinh 2ngay khong di ngoai

tre 1 thang tuoi 3 ngay khong di ngoai duoc va xi hoi nhieu

tre so sinh 2 ngay khong di cau

be khong ia

tre 4 ngay khong di cau

kinh nghiem chua di ngoai cho tre

be ko di ngoai

tre 3 ngay khong di ngoai

tre so sinh 4 ngay chua di ngoaitre khong di cautrẻ khong đi ngoàitre nhieu ngay k di caubé không đi ngoàitre so sinh khong di cau duocbe 5 ngay khong di ngoai duoctre so sinh di ia may ngay la totco nen bom dit cho tretre so sinh ba ngay chua di ngoaitai sao em be may ngay khong di ngoaitre so sinh may ngay khong iatre so sinh khong di ia duoctre so sinh khong di ngoai duocbe 3 ngay khong di ngoaitrẻ sơ sinh không đi ngoài đượcbe may ngay khong di iabe 3 thang may ngay ko iatre em 4 ngay khong di iatre so sinh khong ia duoctre 4 di ngoai nhieutre khong di cau nhieu ngaybe so sinh lau ngay ko di iatre so sinh4ngay khong iahttp:bioix.comforumf17khong-di-ngoai-nhieu-ngay-11694.htmltre moi sinh khong di ngoai duoctre so sinh may ngay khong di iabe so sinh 4 ngay chua di ngoaiTre so sinh 5 ngay ko di iabe 3 ngay khong di cauem be khong di ngoaitrẻ táo bón ko đi ngoài đượclam the nao giup be so sinh di ia duocbé không đi ịvi sao tre so sinh 4 ngay khong iacac phuong phap thut dit tre cho di iatre so sinh ko di cau trong nhieu ngaytre 10 ngay khong di caukhông đi ngoài đượctre so sinh ko di iatre em khong ia duoctre so sinh 4ngay chua di ngoai]tre em khong di ngoai nhieu ngayxa phong thut dit cho tredung xa phong thut dit cho tre emtre so sinh 10ngay khong di iabe không đi cầutre 2 thang may ngay khong di iatre so sinh ia bao nhieu lan 1 ngayTRE KHONG IAkhi tre nhieu ngay khongtre bon ngay khong di cau duoctre hon 1 thang tuoi bay ngay ko di ngoaitre 3t 5 den 6 ngay khong di cau duoc minh nen lam the naotre em 4 thang khong di ia 9 ngaymay ngay be di cau mot lantre so sinh ia may lan trong ngaybe 4 ngay chua di ngoaitre so sinh khong di ngoai duoc fai lam saobe khong di iabe so sinh di cautre may ngay khong di cautre so sinh may nga y khong di iatrẻ sơ sinh đi ỉatrẻ sơ sinh không đi ngoàicon 4 ngay khong di ngoai co sao khongvi sao tre khong di ngoai duocFrisolac gold 1 bi tao bontre 2 ngay khong iabe lau ngay di ngoaime nao dung frisolac gold chua atre so sinh khong di ngoai chua the naobe 3 thang tuoi nhieu ngay khong di cautre so sinh 2 ngay chua di ngoaiBe nhieu ngay khong ibé lau ngày không đi ngoàitre so sinh danh hoi nhieu nhung khong di ngoai dupctre sơ sinh đi ngoài mấy

Các Chủ đề tương tự

1. Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 09-11-2012, 11:00 AM
  2. Kinh nghiệm: Bé sốt cao, nôn nhiều, đi ngoài nhiều, nguy hiểm hơn các mẹ nghĩ.
    Bởi sanlyan trong diễn đàn Các loại bệnh thường gặp
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 18-01-2012, 01:42 AM
  3. Sốt cao, nôn nhiều, đi ngoài nhiều, nguy hiểm hơn các mẹ nghĩ.
    Bởi Kem trong diễn đàn Các loại bệnh thường gặp
    Bài viết cuối: 12-01-2012, 02:40 PM
  4. Kinh nghiệm: Bé sốt cao, nôn nhiều, đi ngoài nhiều, nguy hiểm hơn các mẹ nghĩ.
    Bởi sanlyan trong diễn đàn Các loại bệnh thường gặp
    Bài viết cuối: 12-01-2012, 01:50 PM
  5. Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 10-09-2011, 06:17 PM

Tag của Chủ đề này