Các mẹ ơi, mình mới sinh thêm 1 nhóc được 6 tháng, nhóc lớn nhà mình là con trai bây giờ đã 33 tháng rồi, ngày nhỏ bé rất ngoan ít khi quấy khóc, nhưng từ khi 1 tuổi và đặc biệt là từ khi cai sữa lúc 18 tháng thì bé rất hay quấy khóc, hay thức đêm và ngủ rất ít cho đến tận bây giờ. Vì mình sinh thêm nhóc nữa nên phải cho anh lớn ngủ với bà nhưng đêm nào cũng thế, cứ ngủ được khoảng 4 tiếng thì bé lại dậy và đòi mẹ, một đêm 2 - 3 lần, khóc một lúc lâu có khi mẹ sang nằm cùng rồi và dỗ đủ kiểu con vẫn không nín, 2 chân cứ vò vào nhau, lật người từ bên này qua bên kia, cứ như vậy đến tận bây giờ, thỉnh thoảng mình cũng cho sang phòng minh nhưng vì em nhỏ quá sợ anh khóc lại ảnh hưởng tới em, nhiều lúc mình thấy mệt mỏi quá, ngoài ra con mình rất bướng, hay ăn vạ, không thích chơi cái gì là ném đi, nhưng đặc biệt bé rất thích vẽ các hình tròn, hình tam giác... nhận biết hết các hình và mầu rất chính xác, kể cả mầu cam, mầu xanh lá cây. Mình cảm thấy bất lực quá, các Mẹ giúp mình với, liệu bé nhà mình có làm sao không? (P/S: Ông bà ở cùng gia đình mình và rất chiều cháu nên cháu hay bắt nạt ông bà).