Ai còn mẹ xin đừng làm mẹ khóc - Đừng để buồn lên mắt mẹ nghe không?

+ Trả lời Chủ đề
+ Viết chủ đề mới
Kết quả 1 đến 10 của 10
    pt_trieu's Avatar
    pt_trieu Đang Ngoại tuyến Học sinh
    Level: 7 [♥ Mr.Km ♥♥ Mr.Km ♥♥ Mr.Km ♥♥ Mr.Km ♥♥ Mr.Km ♥]
    Life: 0 / 160
    Magic: 24 / 1353
    Experience: 40%

Bioix xu
    205
    Tiền mặt
    0
    Thích
    0
    Được Thích 5 lần/3 bài

Bé 7 tháng tuổi hay bị ra mồ hôi trộm

Các mẹ thân!
    Con trai mình hiện nay được 7 tháng tuổi đang ăn dặm và bú sữa mẹ. Cháu rất ngoan nhưng không hiểu tại sao bị ra mồ hôi rất nhiều,ngay cả khi ngủ hay ngồi chơi trước quạt. Mình rất lo lắng vì sợ ra mồ hôi như thế sẽ ảnh hưởng đến sự phát triển của cháu,vậy nhờ các mẹ tư vấn giúp xem nên chữa trị cho cháu bằng cách nào và ra mồ hôi như vậy có ảnh hưởng gì đến sức khỏe của cháu không???
    Giúp mình với nhé!:).. Mình cám ơn:X
    Hãy bấm nút CẢM ƠNTRẢ LỜI bài viết nhé, đây là nguồn động lực để pt_trieu có những bài viết bổ ích hơn ^^

ThuyCuong's Avatar
    ThuyCuong Đang Ngoại tuyến Học sinh
    Level: 11 [♥ Mr.Km ♥♥ Mr.Km ♥]
    Life: 0 / 254
    Magic: 49 / 2151
    Experience: 18%

Bioix xu
    443
    Tiền mặt
    0
    Thích
    0
    Được Thích 3 lần/3 bài
    1 tuần nay bé nhà e cũng bị như vậy, mồ hôi ra rất nhiều, một buổi sáng e p thay cho bé rất nhiều áo. e đã bổ sung canxi cho bé nhưng vẫn thấy ra nhiều.
    Các mẹ có kinh nghiệm cho e hỏi thêm là 2 ngày trước bé nhà e bị sốt (có lúc đến 38.5 độ), đi tướt, bé ko ho hắng, sổ mũi gì hết, nước miếng thì ra nhiều từ trước rồi, đến hôm nay bé hết sốt và hết đi tướt, e ko biết có p bé nhà e sốt mọc răng ko ạ?
    Hãy bấm nút CẢM ƠNTRẢ LỜI bài viết nhé, đây là nguồn động lực để ThuyCuong có những bài viết bổ ích hơn ^^

phamquynh7's Avatar
    phamquynh7 Đang Ngoại tuyến Học sinh
    Level: 18 [♥ Mr.Km ♥♥ Mr.Km ♥]
    Life: 0 / 443
    Magic: 135 / 3923
    Experience: 72%

Bioix xu
    172
    Tiền mặt
    0
    Thích
    0
    Được Thích 7 lần/6 bài
    Con nhà mình 6m cũng y chang..lót dép ngồi hóng vụ này.
    Hãy bấm nút CẢM ƠNTRẢ LỜI bài viết nhé, đây là nguồn động lực để phamquynh7 có những bài viết bổ ích hơn ^^

3philong's Avatar
    3philong Đang Ngoại tuyến Học sinh
    Life: 0 / 170
    Magic: 26 / 1443
    Experience: 83%

Bioix xu
    345
    Tiền mặt
    0
    Thích
    0
    Thích 1 lần trong 1 bài viết
    Bé bị ra mồ hôi trộm do hai nguyên nhân sau:
    Thứ nhất do bé thiếu caxi. thiếu caxi biểu hiện tóc phía sau đầu bé rụng nhiều. các mẹ thấy sau đầu con mà hói thì đúng là thiếu caxi rồi
    Thứ hai là do bé phát triển bình thường cũng có giai đoạn bị ra mồ hôi trộm. trường hợp này bé sẽ nhanh khỏi thôi, các mẹ yên tâm
    Trong trường hợp bé bị thiếu caxi các mẹ thử dùng các cách sau xem nhé:
    Cách thứ nhất: các mẹ cho con uống thuốc chống mồ hôi trộm Đức Thịnh. Thuốc bào chế từ thảo dược, dễ uống mà công dụng cũng tốt
    Cách thứ hai: các mẹ nấu cháo trai cho bé ăn. cái này ngày xưa các cụ nhà ta hay dùng đấy. mình đã dùng cho bé nhà mình cũng hiệu nghiệm lắm
    Cách thứ ba: các mẹ hứng nước mồ hôi cơm cho con uống, ngày 3 lần. nước mồ hôi cơm tức là khi cơm sủi, bốc hơi, hơi nước đọng trên bế mặt nồi cơm, các mẹ hứng lấy nước này. Mỗi lần chỉ hứng được một ít thôi nhưng công dụng của nó lại tốt các mẹ à.
    Chúc các bé mau hết mồ hôi trộm nhé!
    Hãy bấm nút CẢM ƠNTRẢ LỜI bài viết nhé, đây là nguồn động lực để 3philong có những bài viết bổ ích hơn ^^

gialong0805's Avatar
    gialong0805 Đang Ngoại tuyến Học sinh
    Life: 0 / 166
    Magic: 25 / 1405
    Experience: 65%

Bioix xu
    222
    Tiền mặt
    0
    Thích
    0
    Được Thích 2/1 bài
    chào MEGAOMECONG
    Cho mình hỏi chút,thuốc chống mồ hôi trộm Đức Thịnh có dùng được cho bé 5 tuổi không, con gái mình 5 tuổi rồi mà vẫn ra nhiều mồ hôi quá, mình đang cho uống canxi bổ sung rồi mà không đỡ.
    Hãy bấm nút CẢM ƠNTRẢ LỜI bài viết nhé, đây là nguồn động lực để gialong0805 có những bài viết bổ ích hơn ^^

datmam_dh's Avatar
    datmam_dh Đang Ngoại tuyến Học sinh
    Level: 9 [♥ Mr.Km ♥]
    Life: 0 / 200
    Magic: 33 / 1770
    Experience: 0%

Bioix xu
    286
    Tiền mặt
    0
    Thích
    2
    Thích 1 lần trong 1 bài viết
    Các mẹ chưa nghe bài hà thủ ô và ngũ bội tử ah! TRộm vía bé nàh mình dùng được 2 ngày hết mồ hôi trộm rồi. mẹ nó ra hàng thuốc bắc mua 2 cái đó mỗi loại 4 chỉ, hết có 5k thôi, sau đó về cho vào máy say hạt tiêu rồi say ra, chộn với nước bọt của mẹ, đắp vào rốn cho con. Thỏ nhà mình đang dùng, hôm nay là ngày thứ 3 đấy, mới đầu nghe k tin, nhưng cứ thử dùng xem sao, mà được 2 ngày đã thấy hết hẳn ý. hôm qua con sốt do lấy cúm của mẹ, nhưng cũng k ra mồ hôi nữa, trước ra nhiều lắm, tối ngủ cứ fai lau lưng, bú ty cũng mướt mải.
    CHúc các mẹ thành công với phương pháp này như m đã dùng
    Hãy bấm nút CẢM ƠNTRẢ LỜI bài viết nhé, đây là nguồn động lực để datmam_dh có những bài viết bổ ích hơn ^^

hoacomay7681's Avatar
    hoacomay7681 Đang Ngoại tuyến Học sinh
    Level: 31 [♥ Mr.Km ♥]
    Life: 76 / 769
    Magic: 453 / 6730
    Experience: 77%

Bioix xu
    263
    Tiền mặt
    0
    Thích
    0
    Được Thích 26 lần/21 bài
    Xin lỗi metuntinyeu vì mình lâu không trả lời nhé!
    Thuốc chống mồ hôi trộm Đức Thịnh dùng được cho bé 5 tuổi bạn à. Thuốc này dùng được cho cả người lớn.
    Các bạn cứ đọc kỹ tờ hướng dẫn sử dụng sẽ có liều lượng cho từng độ tuổi cụ thế.
    Vì đây là thuốc thảo dược nên khoảng thời gian chữa trị hơi lâu, ít nhất phải cho bé uống 20 ngày bạn à
    Chúng bé nhà bạn mau hết mồ hôi trộm nhé
    Hãy bấm nút CẢM ƠNTRẢ LỜI bài viết nhé, đây là nguồn động lực để hoacomay7681 có những bài viết bổ ích hơn ^^

conchimnon007's Avatar
    conchimnon007 Đang Ngoại tuyến Học sinh
    Level: 25 [♥ Mr.Km ♥♥ Mr.Km ♥]
    Life: 60 / 606
    Magic: 261 / 5369
    Experience: 25%

Bioix xu
    683
    Tiền mặt
    0
    Thích
    1
    Được Thích 35 lần/28 bài
    Xin lỗi metuntinyeu vì mình trả lời muộn nhé!
    Thuốc này dùng được cho bé 5 tổi bạn à. Thuốc dùng được cho mọi đối tượng từ trẻ em tới người lớn.
    Trên vỏ hộp có ghi liều lượng cho từng đối tượng cụ thể.
    Vì đây là thuốc thảo dược nên thời gian điều trị hơi lâu, ít nhất bạn phải cho bé uống trong khoảng thời gian là 20 ngày.
    Chúc bé nhà bạn mau khỏi mồ hôi trộm nhé.
    Hãy bấm nút CẢM ƠNTRẢ LỜI bài viết nhé, đây là nguồn động lực để conchimnon007 có những bài viết bổ ích hơn ^^

MeKiuKiu's Avatar
    MeKiuKiu Đang Ngoại tuyến Học sinh
    Level: 20 [♥ Mr.Km ♥♥ Mr.Km ♥♥ Mr.Km ♥♥ Mr.Km ♥]
    Life: 0 / 491
    Magic: 166 / 4295
    Experience: 64%

Bioix xu
    692
    Tiền mặt
    0
    Thích
    6
    Được Thích 38 lần/23 bài
    bé nhà mình 14tháng tuổi và ra rất nhiều mồ hôi ở đầu và cổ, gáy. Và đặc biệt là lúc ngủ và lúc ti mẹ thì lúc nào cũng mướt mải. Mình đã cho con ăn cháo trai lá dâu thì đúng là thấy con đỡ rất nhiều. Nhưng cháo trai và lá dâu có đặc tính là lạnh nên khi bé nhà mình ăn vào là sau vài tiếng là y như rằng out put nát lắm, có khi còn hơi nước như kiểu bị đi ngoài, nhưng chỉ mỗi lần đó thôi, sau đó lại out put bt. Mình có nghe mọi ng nói là nên đâp miếng gừng bỏ vào cháo thì con ăn sẽ ko bị lạnh nữa. Các mẹ cứ thử xem.
    Hãy bấm nút CẢM ƠNTRẢ LỜI bài viết nhé, đây là nguồn động lực để MeKiuKiu có những bài viết bổ ích hơn ^^

cachep2004's Avatar
    cachep2004 Đang Ngoại tuyến Học sinh
    Level: 15 [♥ Mr.Km ♥♥ Mr.Km ♥♥ Mr.Km ♥♥ Mr.Km ♥♥ Mr.Km ♥]
    Life: 0 / 373
    Magic: 97 / 3178
    Experience: 95%

Bioix xu
    616
    Tiền mặt
    0
    Thích
    0
    Được Thích 7 lần/4 bài
    Tớ đồng ý với mẹ nó. Tuy nhiên theo suy nghĩ của tớ thì việc các con ra mồ hôi k cứ là do thiếu canxi mà bị đâu nhé. Các mẹ đừng thấy con ra mồ hôi là vội vàng nghĩ rằng con thiếu chất này chất kia. Tớ đọc sách báo được biết trẻ chưa phát triển toàn diện hệ thần kinh cũng dẫn đến ra mồ hôi trộm, đó là chuyện bình thường mà.
    Ngay như con bé nhà tớ, từ lúc sinh đến giờ lúc nóng lúc lạnh đều ra mồ hôi hết. Tớ chả lo vì con tớ trộm vía vẫn cứng cáp cực kỳ, 13 tháng được 15 cái răng rồi, chạy ầm ầm rồi.
    Hãy bấm nút CẢM ƠNTRẢ LỜI bài viết nhé, đây là nguồn động lực để cachep2004 có những bài viết bổ ích hơn ^^

Tag của Chủ đề này