Ai còn mẹ xin đừng làm mẹ khóc - Đừng để buồn lên mắt mẹ nghe không?

+ Trả lời Chủ đề
+ Viết chủ đề mới
Kết quả 1 đến 5 của 5
    luonghongdang's Avatar
    luonghongdang Đang Ngoại tuyến Học sinh
    Level: 7 [♥ Mr.Km ♥♥ Mr.Km ♥♥ Mr.Km ♥♥ Mr.Km ♥♥ Mr.Km ♥]
    Life: 0 / 152
    Magic: 22 / 1347
    Experience: 8%

Bioix xu
    219
    Tiền mặt
    0
    Thích
    0
    Được Thích 0 lần/0 bài

bé 6.5 tháng mà chưa lẫy, đầu vẫn gật gù

Bé nhà mình hôm nay được 6 tháng 12 ngày rồi (bé sinh khi thai được 37 tuần tuôi). Bé cao 70cm, nặng 9.5 kg. Nhưng đến giờ bé chưa biết lẫy, chỉ nằm ngửa rồi trườn và xoay người. Mọi người bảo bé trốn lẫy, nhưng điều mình lo nhất là khi bế bé thì đầu vẫn gật gù như robot. Hồi mang thai mình ko ăn được nên bà ngoại lo thiếu canxi, bây h thì trong bữa bột của bé có bổ sung thêm nhiều thức ăn để tăng canxi. Hôm trước mình có cho uống thuốc Canxi nhưng bé lại lười ăn, đi ngoài nên mình dừng. Minh lo lắm, không biết có làm sao ko? Ngoài ra, trộm vía bé lại rất nhanh trong việc buôn chuyện và giao lưu với mọi người. Các mẹ có kinh nghiệm gì để giúp bé nhà mình mau cứng cáp hơn ko?

hieuts's Avatar
    hieuts Đang Ngoại tuyến Học sinh
    Level: 7 [♥ Mr.Km ♥♥ Mr.Km ♥♥ Mr.Km ♥♥ Mr.Km ♥♥ Mr.Km ♥]
    Life: 0 / 158
    Magic: 23 / 1468
    Experience: 34%

Bioix xu
    233
    Tiền mặt
    0
    Thích
    0
    Thích 1 lần trong 1 bài viết
    Trẻ 6 tháng chưa cứng cổ thì đúng hơi có vấn đề rồi em ạ. Chị nghĩ em cho bé đi kiểm tra sức khỏe , dù sao bác sĩ nói dứt khoát chuẩn hơn các mẹ trên này.

datmam_dh's Avatar
    datmam_dh Đang Ngoại tuyến Học sinh
    Level: 9 [♥ Mr.Km ♥]
    Life: 0 / 200
    Magic: 33 / 1851
    Experience: 0%

Bioix xu
    286
    Tiền mặt
    0
    Thích
    2
    Thích 1 lần trong 1 bài viết
    đúg òi , chị nên cho bé đi bs cho nó an toàn , bé nhà e 2 thág rưỡi muốn lẫy lắm òi :p cứ cog người đòi úp

Huongtran7888's Avatar
    Huongtran7888 Đang Ngoại tuyến Học sinh
    Level: 17 [♥ Mr.Km ♥]
    Life: 0 / 412
    Magic: 117 / 3772
    Experience: 48%

Bioix xu
    729
    Tiền mặt
    0
    Thích
    0
    Được Thích 13 lần/9 bài
    Bé bị yếu thần kinh vận động đấy bạn à, bạn đưa bé đi khám Khoa Thần kinh Bệnh viện nhi nha! Ngày trước con mình 7 tháng mới đi khám bác sĩ nói đi trễ đấy, sau đó con mình được đưa sang Khoa Vật lý trị liệu, tùy mức độ của từng bé, bác sĩ sẽ hướng dẫn cho bạn, không phải lo lắng quá đâu.
    Chúc bạn và bé vui khỏe nha!

2saigon's Avatar
    2saigon Đang Ngoại tuyến Học sinh
    Level: 80 [♥ Mr.Km ♥♥ Mr.Km ♥♥ Mr.Km ♥♥ Mr.Km ♥♥ Mr.Km ♥]
    Life: 2999 / 2999
    Magic: 6784 / 17707
    Experience: 96%

Bioix xu
    247
    Tiền mặt
    0
    Thích
    0
    Được Thích 412 lần/362 bài
    Bé nhà mình 1 tháng 20 ngày đã biết lẫy rùi. Giờ thì lẫy siêu lắm! Buôn chuyện từ khi được 1 tháng. Bi giờ nghe mẹ hát còn ư ư hát theo cơ. Hồi mới được 2 tuần mình đã rèn cho nằm nghiêng rồi nên nhanh biết lẫy lắm. Thỉnh thoảng đặt bé nằm úp lên người mẹ bé thích lắm, nên chỉ sau vài tuần là lật được người. Trộm vía bé nhà mình cũng cứng cáp, hồi mang thai bé mình chịu khó ăn ốc và uống sữa lắm. Sinh ra bé toàn ăn sữa ngoài thôi, các thể loại, XO, Similac, Enfa, Nan, chiến tất.:Laughing:

Bài viết được tìm thấy trên google bởi từ khóa:

bé 5 tháng chưa biết nẫy

tre 5 thang chua biet lay

be 5 thang chua cung co

tre 4 thang tuoi chua biet lay

6 thamg dau tre van gat gu

be 5 thang tuoi chua biet laybe 04 thang tuoi chua biet lay co sao khongtre chua cung coTre 4thang chua cứng cổ co sao khongtrẻ 6 tháng chưa cứng cổbe 6.5 thangtre 4 thang chua biet laytre 6.5 thangbé hơn 5 tháng cổ vẫn chưa cứng5 thang chua biet lattre 4 5 thang tuoi chua biet lẫytre 3 thang chua cung cotre 2thag ruoitre 5 thang tuoi chua biet lacbé 4 tháng chưa lẫyđể trẻ nhanh cứng cổnam thang chua biet laytre 3 5 thang chua biet nay co sao khong be 5 thang chua cung duoctre 4 thang ma co chua cungtre 5thang chua biet laybé 5 tháng chưa biết lẫytre 3 thang co gat gube 6 5 thang tuoi co chua cungtre 6thang chua biet laybe 6 thang ma dau van cob yeu la gi saotre bay thang tuoi chua nang noi dau Be 3 5 thang tuoi ma co chua cungbé 5 tháng chưa cứng cổbe 5 thang chua biet lay bé 6 tháng tuổi chưa cứng cổtre nam thang chua biet laybé 6 tháng chưa cứng cổbé bốn tháng chưa lẫybe 5 thang tuoi chua cung dau tre 6thang van chua cung tre nam thang tuoi chua biet lat co sao kTre hon 5 thang dau chua cung6 thang ma be chua cung cotrẻ 6 tháng chưa cứng đầutre 2thag uong similac di phan jcach nau an cho tre 6.5 thang6 thang tuoi chau chưa biét lật cổ yếutrên 3 tháng bé chưa biết lẫylàm thế nào để bé nhanh biết lẫytre so sinh 5 thang co chua cungbé 3 tháng chưa biết lẫybe nha minh 5 thang vẫn chưa biết lật cổ yếu đầu tobe 6.5 thang tuoibao giờ trẻ em biết lẫytre 6 thang chua cung cođầu bé chưa cứngbe 6.5 thang tuoi biet lam j5 tháng không biết lẫytre 7thang chua biet lattre 6.5 thang tuoi biet lam gitre duoc 6.5 thang tuoi ma k biet lattre 7 thang ma chua dung duocbé trốn lẫycon 5 thang tuoi ma chua biet latbe 5 thang van chua biet lat bé trốn lậtbé 4 5 tháng chưa lẫy3 thang chu biet laytre bA THANG MA CHUA BIET LAY CO SAO KOtre gat gube da 5 thang tuoi ma co van chua cungtre 5 thang tuoi ma chua cung cotre 5 thang chua cung cobe 5 thang ma chua biet laybe 3 thang tuoima co yeu quatrẻ 6 tháng mới biết lẫytre 6 thang biet me chuaBE 9.5 THANG BIET LAM GItrẻ hơn 6 tháng ko biết lẫytre 5 thang chau biet lay BE 6 THANG TUOI CHUA BIET LATtre 5 thang tuoi chua biet laybé 6 tháng cổ chưa cứng

Tag của Chủ đề này