Giúp em với các mẹ ah! Tình hình là bé nhà em từ lúc mới sinh đến 2 tháng là bé bú mẹ hoàn toàn ah.2 tháng đi chích ngừa bé lên đc 2,5kg la đc 5,5kg ah.Nhưng từ lúc đó em bị sốt nhiễm siêu vi nên mất sữa lun:cry:. Rùi em mua sữa Hipp cho bé bú em thấy bé chẳng mặn mòi gì,lại đổi qua Friso gold cũng chẳng thèm bú lun.Lại tiếp tục đổi sữa Similac Advance nhưng bé uống ko hợp,3 tới 4 ngày mới out put đc mà lần nào cũng chảy máu huhu.Nghe nói sữa Nhật mát nên em lại đổi qua Morinaga xách tay,bé uống hợp out put ổn mỗi ngày nhưng cũng phải đổ bằng thìa mà lại còn ko tăng cân lúc này 5 tháng mà có 7kg.Tiếp tục tới Aptamin thì bị tiêu chảy,Nactalia nhập khẩu thì uống vô cứ ọe hoài.Hiện nay 8 tháng mà có 7,9kg hix hix,suy dd trầm trọng.
Hôm đi dạo công viên thấy mẹ kia có con cũng 8 tháng bằng con em mà đến 10,7kg nhé và dài hơn tận 4cm.Mẹ ấy bảo là chỉ cho uống Lactogen complete.Ra đại lý hỏi mua thì người bán bảo la sữa rau nên ít chất lắm mà giá rẻ quá nên em cũng sợ nhưnh đành mua Lactogen gold về thí nghiệm thử thì ơn trời con em nó thích các mẹ ah.Tự cầm bình tu ( ngàn lần trộm vía con ),điều này từ lúc mới sinh đến h em mới thấy đấy ah.Chả biết có lên kg hay ko nhưng bé chịu bú va out put ổn là em quá vui rùi.Nhưng ko biết sữa này thế nào ah?Có phải sữa này rẻ tiền nên ít chất ko ah?Em chỉ sợ ít chất thì bé nhà em ko phát triển nổi,lại ko bằng bạn bằng bè thì tội.